14 Các câu trả lời

ขออนุญาตตอบในฐานะทำงานรพ นะคะ มีอีกวิธีที่เช็คได้คือเจาะเลือด hcg ตรวจค่าการตั้งครรภ์นะคะ ตรวจจากเลือดค่ะ คลินิกแลปจะมีหลายราคา ประมาณ 3-500 บาทค่ะ

ส่วนตัวบ้านนี้พอปจด ขาด3วันพอตรวจเจอ2ขีดเข้มปี๋เลย ขึ้น2ขีดจางแค่ไหนก็ท้องค่ะขอแค่อ่านผลไม่เกิน5นาที

รออีก3-5 ซื้อมาตรวจซ้ำค่ะ แต่ส่วนตัวแล้วคิดว่าน้องมาแน่นอน แต่ยังท้องอ่อนๆ ขีดที่2เลยยังไม่ชัดค่ะ

VIP Member

ส่วนตัวก็ขีดจาง ตอนนี้ 7 เดือน กว่าแล้วค่ะ ถ้าไม่แนะใจแนะนำให้ไปตรวจที่โรงบาลนะค่ะ

หลังขาดประจำเดือน 7-14 วัน ก็ได้ค่ะ

ของเราตรวจทีแรกจางแทบมองไม่เห็นเว้นสองวันตรวจที หมดไป6อัน 3ยี่ห้อตอนนี้14+3แล้ว

สวัสดีแม่ๆที่ให้คำแนะนำทุกท่านค่ะ ไปตรวจมาเเล้วผลออกมาค่า400กว่า ตั้งครรภ์ค่ะ😁

เราไปตรวจเลือดรพ. เพื่อความชัวร์ค่ะ ได้ยาบำรุงครรภ์มาทานด้วย ตรวจอีกครั้งเมื่อวานเช้าค่ะขึ้นเข้มเลย ขอให้มีข่าวดีเหมือนกันนะคะ😊

แต่ละเทสจับฮอร์โมนไม่เท่ากันค่ะแม่ ฟีแคร์เซเว่นฯตรวจท้องอ่อนไม่ขึ้น

VIP Member

ท้องค่ะ บ้านนี้หลังไข่ตกขึ้น2ขีดจางๆกว่านี้ตอนนี้33วีคกว่าแล้วค่ะ

เคยตรวจก่อนประจำเดือนมา6วันจางแบบนี้เลยค่ะตอนนี้19วีค4วันค่ะ

หนูตรวจตอนท้องใหม่ๆจางมาดกว่านี้ค่ะ ปัจจุบัน 4 เดือนแล้ว

Câu hỏi liên quan