26 Các câu trả lời

ของเราหมอนัดตรวจน้ำตาลวันที่4เมษา หมอบอกให้ทานข้าวมาปกตินะคะเพราะถ้ากินน้ำตาลแล้วคือต้องงด1ชั่วโมงค่อยเจาะ บ้านเราไม่มีใครเป็นเบาหวานที่หมดนัดเจาะเพราะคนท้องต้องเจาะทุกคนถึงไม่ได้เป็นก็ต้องเจาะเพราะความปลอดภัยคะ

ของเราตรวจเบาหวานครั้งแรกแบบกลืนน้ำตาลไม่ต้องงดน้ำงดอาหาร ผลไม่เป็นเบาหวาน ตรวจครั้งที่สองก็ไม่ต้องงดน้ำงดอาหารค่ะ แต่ถ้าไม่ผ่านแล้วตรวจแบบเจาะเลือด ต้องงดน้ำงดอาหารค่ะ

VIP Member

ถ้ากลืนน้ำตาล​ 50​ กรัมไม่ต้องงด ถ้ากลืน​ 100​กรัม​ ต้องงดอาหาร​ 8​ ชม​ ค่ะ​ อันนี้พยาบาลที่ตรวจแจ้งมาแบบนี้ค่ะ​

ถ้าพยาบาลแจ้งว่า จะให้กินน้ำตาลคืองดอาหารงดน้ำค่ะ แต่ถ้าตรวจครั้งแรกไม่ได้กินน้ำตาล ก็ทานข้าวได้ปกติค่ะ

TapFluencer

งดค่ะ ถ้าไม่งดไปกลืนน้ำตาล เบาหวานเกินแน่ๆค่ะ รอบแรกเรากินข้าวไป เบาหวานเกิน หมอเลยนัดรอบ2ให้งดอาหารค่ะ

งดคะ ถ่าไม่งดไปพอไปกินน้ำตาล น้ำตาลจะขึ้นทันที จากใจคุณแม่ลูก4 พึ่งผ่านการเจาะมาเมื่อวานคะ

ก่อนตรวจไม่งดจร้า แต่หลังจากกลืนน้ำตาลแล้ว ภายใน 1 ชม.ต้องงดจ้า พอเจาะเลือดแล้วก็กินได้ปกติค่ะ

ไม่ได้งดค่ะ หมอนัดไปตรวจครรภ์ แต่น้ำหนักขึ้นเยอะ เลยได้ตรวจวันนั้นเลย กลืน50gแต่ผลปกติค่ะ

ถ้าตรวจเสร็จคุณพยาบาลจะให้งดอาหารน้ำ1ชั่วโมงค่ะหลังจากนั้นกินได้ตามปกติค่ะ

งดค่ะ...ของเราจะได้ตรวจวันที่11มีนานี้ หมอให้งด ข้าว งดน้ำหลังเที่ยงคืนค่ะ