28 Các câu trả lời

ไม่ได้ตรวจทุกคนค่ะ หมอจะดูความเสี่ยงของคุณแม่ว่าเสี่ยงเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์รึเปล่าค่ะ ถ้ามีความเสี่ยงก็ได้ตรวจค่ะ. บ้านนี้ไม่ได้ตรวจค่ะ ถามหมอว่าได้ตรวจคัดกรองเบาหวานไหมค่ะ หมอบอกว่าผลเลือดผ่านไม่มีความเสี่ยงไม่ต้องตรวจครับ

ตรวจคัดกรองทุกคนค่ะ ถ้าไม่ผ่านหรือเป็นเบาหวานต้องคุมอาหารและเจาะนิ้วตรวจเองทุกวันหลังอาหารค่ะ ถ้าคุมไม่ได้หมอถึงจะใหฉีดอินซูลีนค่ะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เจาะนิ้วทุกวัน คุมอาหาร ยังไม่ถึงขั้นฉีดอินซูลินค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ😅

ถ้าประเมินว่าเสี่ยงก็ตรวจค่ะ บางคนอ้วน บางคนน้ำหนักขึ้นเร็ว บางคนพ่อแม่เป็น แตจากที่เห็นทุกคนไปฝากพร้อมกันมีแค่1ใน10ที่จะไม่โดนตรวจ ที่เหลือหมอจับตรวจหมด ตรวจดีแล้วค่ะจะได้ไม่กังวล

บ้านนี้ไม่ได้ตรวจจ้า เพราะน้ำหนักแม่ขึ้นไม่เยอะ หมอบอกว่าถ้าไม่มีพ่อแม่หรือญาติเป็นเบาหวานมาก่อน ก็ไม่จำเป็นต้องตรวจจ้า แต่แล้วแต่หมอแต่ละท่านด้วยนะคะ พิจารณาตามเคสบายเคส 😊

ควรตรวจทุกคนค่ะ คุณหมอที่ศิริราชบอกเสมอว่า การตรวจด้วยปัสสาวะ แทบจะบอกอะไรไม่ได้เลย และเชื่อถือไม่ได้ ดังนั้นจึงจำเป็นต้องเจาะเลือดคัดกรองเบาหวานทุกคนค่ะ

ขอบคุณค่ะ 😅♥️

ตรวจเฉพาะ​คนที่มีโรคเบาหวาน​ หรือ​มีพ่อ/แม่เป็นเบาหวานคะ(การกินน้ำตาล) แต่ถ้าเป็น​การตรวจกับฉี่​ ตรวจทุกคนคะ

ของเราน้ำหนักขึ้นปกติเดือนละโลหมอให้ตรวจตอน34วิคสรุปว่าเปนจ้าต้องฉีดยาทุกวัน

บ้านนี้35+6w ยังไม่เคยตรวจเลยคะ คุณหมอแค่จิ้มๆขาดูทุกครั้งที่นัด

ตรวจคะ น้ำหนักเพิ่มขึ้นเร็ว ส่วนมากหมอจะตรวจตอน 24 สัปดาห์

บ้านนี้ตรวจค่า ไม่มีความเสี่ยงก็ตรวจจ้า

Câu hỏi liên quan