31 Các câu trả lời

แม่สังเกตมือกับเท้าด้วยนะ ถ้าเหลืองถึงมือเท้าต้องรีบไปหาหมอนะ ถ้าค่าเหลืองถึง 20 ต้องถ่ายเลือด น้องจะเจ็บตัวนะ

พาลูกตากเเดดอ่อนๆตอนเช้าๆเเละทานนมเเม่+น้ำเปล่าเล็กน้อยบ้านนี้ตาหายเหลืองตั้งเเต่คลอดได้2อาทิตย์ค้ะ

เป็นค่ะ กินนมเยอะๆ เดี๋ยวน้องค่อยๆหายเองค่ะ 🥰

เหลืองจ้าเหลืองเป็นเดือนๆแต่ไม่เคยให้กินน้ำจ้าให้กินแต่นมเดี๋ยวจะค่อยๆหายเองให้กินนมบ่อยๆเอา

บ้านนี้ก็เป็นค่ะคุณหมอเจาะตัวเหลือง 3 รอบ ก็ปกติคุณหมอแนะนำให้ทานนมแม่เยอะๆค่ะ เดี๋ยวก็หายไปเอง

ให้น้องกินนมเยอะๆค่ะ ไม่ต้องน้ำเปล่าเพราะน้ำนมก็มีน้ำเป็นส่วนประกอบอยู่แล้ว พาออกแดดเช้าๆ

พาไปรับแสงแดดเยอะๆนะคะ บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้จะสองเดือนแล้ว อีก2วัน เป็นปกติแล้วค่า

VIP Member

ทานน้ำนมแม่เยอะๆค่ะ บ้านนี้ตัวเหลือง+G6ค่าเหลือง10+ ทานน้ำนมแม่ก็ดีขึ้นตามลำดับค่ะ

พาน้องอุ้ม ตากแสงแดดในตอนเช้าค่ะ แดดอ่อนๆ และ ทานนมแม่ค่ะ

ถามจากปากหมอมาแล้วค่ะ ตากแดดตอนเช้าไม่ได้ลดอาการตัวเหลือง

ใช่ค่ะ คุณหมอก็บอกว่าตากแดดไม่ช่วย นมแม่อย่างเดียวที่ช่วยได้

ทานนมแม่เยอะคะ บ้านนี้เป็นตอนนี้1เดือนกับ10วันหายแล้ว

Câu hỏi liên quan