39 Các câu trả lời

เราท้องที่ 2 ไม่ได้ฉีดค่ะเพราะหมอบอกว่าฉีดครบ 3 เข็มแล้ว และอยู่ในเวลา 3 ปี เลยไม่ต้องฉีด

บ้านนี้ฉีดยากันบาดทะยักษ์เข็มแรกตอนฝากท้อง เข็ม2ห่าง1เดือน เข็ม3ห่างเข็มที่2. 6เดือนค่ะ^^

แม่บ้านนี้ก็ไม่ได้ฉีดค่ะ เพราะวัคซีนอยู่ได้10ปีนะคะเเม่ ตอนเเรกก็เเอบสงสัยเหมือนกัน

VIP Member

บ้านนี้หมอจะฉีดให้ตอน8เดือนค่ะ เป็นวัคซีนรวมบาดทะยัก+คอตีบ+ไอกรน ฉีดเข็มเดียวค่ะแม่

VIP Member

ของเราหมอฉีดให้ตอน5เดือนแต่ไม่ทราบว่าฉีดยาอะไรแต่เซ็นในสมุดสีชมพูเปนเข็มกระตุ้น

บ้านนี้ หมอฉีดให้ ตอน12w และเข็มที่2ฉีด 17w เข็มที่3หมอจะฉีดให้อีกทีตอนหลังคลอดจ้า

VIP Member

เพิ่งได้ฉีดเข็มเดียวอยู่เหมือนกันค่ะ ตอนครบ5เดือน ไม่รู้จะได้ฉีดอีกทีตอนไหน

คุณแม่อายุเท่าไหร่ะคะ เพราะรอบฉีดอีกครั้งคือ 22 ปี ถ้าตอนเรียนฉีดครบทุกเข็ม

18 หมอยังไม่ฉีดค่ะ ถ้าตอนประถมฉีดครบ

น่าจะขึ้นอยู่กับที่ที่ฝากครรภ์นะค่ะการให้ยา การจ่ายยา ไม่เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ฉีดตั้งแต่4เดือนคะจนครบ3เข็มแล้วก็ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ตอน24w

Câu hỏi liên quan