2 Các câu trả lời

ค่าฝากพิเศษเราไม่แน่ใจนะคงแล้วแต่หมอ แต่ถ้าผ่ารพรัฐละนอนห้องพิเศษแนะนำเตรียมไว้25,000-35,000นะคะเผื่อเหลือเผื่อขาด

ถ้าไม่มีสิทธิเบิกอะไรก็ราคานี้แหละค่ะ เพราะเอกชนก็50,000ขึ้นจนถึงแสนกว่าค่ะถ้าผ่าคลอด เพราะเราคลอดเอกชนก็จ่ายอยู่ที่70,000ค่ะ แต่รู้ราคารัฐเพราะหมอเรารับผ่า เพื่อนๆเรามีไปคลอดรัฐก็บอกว่าจ่ายประมาณนี้ค่ะ มันอยู่ที่ค่าห้องของแต่ละรพด้วย

บ้านนี้คลอดที่โรงพยาบาลมหาสารคาม ผ่าคลอด+ทำหมัน+ห้องพิเศษค่าใช้จ่าย20000จร้า