5 Các câu trả lời

คุณแม่คะ ใช้ยาหม่องทาฝ่าเท้าแล้วใส่ถุงเท้าตอนนอนค่ะ บ้านนี้ช่วงท้องแรกๆไอเยอะมาก หลอนโควิดก็หลอน ลองวิธีนี้แล้วไม่ไออีกเลยค่ะ แต่ถ้าเป็นเยอะไม่ดีขึ้นแนะนำให้พบหมอนะคะ

ขอบคุนคะ

ทานน้ำอุ่นๆ จิบบ่อยๆค่ะ งดของเย็น ของมัน/ทอด แต่ถ้าไม่ดีขึ้นไปปรึกษาคุณหมอเพื่อรับยาสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ค่ะ ไม่ควรซื้อยาทานเองนะคะ

หาหมอเลยค่ะคุณแม่ คุณหมอจะได้จัดยาที่ไม่มีผลกระทบกับลูกในครรภ์ให้ค่ะ

หาคุณหมอดูนะคะ จะได้มียาที่ไม่เป็นอันตรายกับตน้อง

แนะนำง่ายๆค่ะ ไปหาคุณหมอค่ะ