14 Các câu trả lời

VIP Member

เราทำนะ สีออแกนนิค ทำเล็บเจลปกติ เราไม่ได้นั่งดมอะไรขนาดนั้น กลิ่นก็ไม่ได้แรงบางทีก็ไม่มีกลิ่น งดดราม่ากับแม่นะคะ ลูกใครลูกมันเราก็ห่วงลูกเราแต่ก็อยากสวยค่ะ บ้านนี้หมอไม่ห้ามนะ

หมอไม่แนะนำให้ทาค่ะ สาเหตุที่ไม่แนะนำ เพราะถ้าเกิดเหตุฉุกเฉินกับเรา ส่วนมากหมอจะดูหรือสังเกตุอาการเราได้ที่เล็บค่ะ มันคงบงบอกถึงเรื่องสุขภาพ (เคยไปอ่านเจอที่ไหนสักที)😁😁

VIP Member

สารเคมีในยาทาเล็บ รวมถึง ยาย้อมผม สามารถเข้าสู่กระแสเลือดทารกได้ค่ะ มีผลกับพัฒนาการทารกโดยตรง แต่ก้อไม่ได้หมายความว่า แม่ที่ทาแล้วลูกจะผิดปกติทุกคนนะคะ (แล้วแต่ดวงค่ะ )

ทางที่ดีไม่ควรทำอะไรเลยค่ะเพราะหมอสามารถสังเกตจากเล็บมือเราได้ว่ามีอาการซีดหรืออาการเลือดจางจากเล็บของเราได้เป็นคำแนะนำจากหมอนะค่ะ

อันตรายนะคะ ยาทาเล็บยาย้อมผมสารเคมีโดยตรงทั้งนั้น งดนะแม่ๆ คลอดน้องก่อนค่อยสวยนะคะ

เอาติ้กเกอร์ติดเล็บแก้ขัดไปก่อนค่ะแม่ รู้ว่าอยากสวยแต่ต้องอดทนเพื่อลูกค่ะ

บ้านนี้ไม่ทาค่ะมีสารเคมีแต่ซื้อสติกเกอร์มาแปะเอาค่ะ😂😊

หมอไม่แนะนำค่ะอันตรายต่อเดก

งดก่อนดีกว่าค่ะ

กลิ่นเข้าจมูก

Câu hỏi liên quan