11 Các câu trả lời

VIP Member

เราปั่นพวกแก้วมังกร​ อะโวคาโด​ มะละกอ ผักใบเขียว​ ปั่นรวมกันหลายๆอย่างค่ะ จากตอนแรกเป็นริดสีดวง​ ตอนนี้หายแล้วค่ะและถ่ายทุกวันเลย

ทานยาคลู ตอนหลังตื่นนอน โดยทานน้ำเปล่าไปก่อน 1แก้ว แล้วตามด้วยยาคลู 1ขวด สักพักใหญ่ๆค่อยทานอาหารปกติ ระบายดีมาก

กินอาหารที่มีกากใยเยอะๆค่ะ เลี่ยงการกินยาระบาย หรือพวกยาที่มีส่วนผสมของยาระบายค่ะ

มะขาม ลูกพรุน แอปเปิ้ล มะละกอสุก เม็ดแมงลัก กล้วยน้ำว้าค่ะ คุณหมอแนะนำมา

บ้านนี้กินนมเปรี้ยวกินส้มตำกินทุกอย่างที่ทำให้ท้องเสียได้

นมแอนมัมจ้า วันละ2กล่องได้ผลดีจ้า แนะนำทานก่อนนอนก็ดีนะค่ะ

ทาน กีวี่ วันละ 2-4 ลูก ถ่ายคล่องกว่าตอนไม่ท้องอีกค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้แก้วมังกร กับมะละกอสุกจ้า

กินยาคูลเป็นประจำค่ะ ช่วยได้

เรากินมะละกอสุกค่ะ

Câu hỏi liên quan