9 Các câu trả lời

เรากับแฟนอยู่คนละที่กันค่ะแฟนทำงานอยู่กทม เจอกันแค่อาทิตย์ล่ะ1วัน หากหมอนัดเขาก็จะกลับมาพาเราไปหาหมอ ตอนนี้33week แล้ว อาการน้อยใจคุณแม่ตั้งครรภ์เป็นกันทุกคนค่ะหาทางออกร่วมกันนะคะ หากแฟนทำงานเราก็ควรหาอย่างอื่นทำฆ่าเวลาจะได้ไม่มีเวลาไปคิดมากค่ะ เครียดมากมีผลกระทบต่อลูกนะคะ สู้ๆค่ะ

สามี. ทำงานสีลม..บ้านอยู่รามอินทรา..ถึงบ้าน4-5ทุ่มทุกวัน..มานั่งทำงานต่อถึงเที่ยงคืนตี1//ตื่นไปทำงาน6โมง..เรายังไม่ตื่น/..สงสารสามีมากกว่า..กลัวเขาเหนื่อย. เพราะเขาทำงานคนเดียว.คชจ.เยอะเตรียมค่าคลอดลูก..ค่าเทอมคนโต.ค่ารถ..ค่าบ้าน..อื่นๆอาจน้อยใจบ้างแต่เราเข้าใจคะ

ผมทำงานเป็นกะเข้าเช้าออกทุ่มเข้าทุ่มออกเช้าเวลาทำโอทีบางทีไม่ได้นอนบ้านเลย4คืนติดเหนื่อย อดนอน นาฬิกาชีวิตเปลี่ยนอยากให้คุณแม่คิดว่าคุณพ่อเค้ากำลังพยายามทำเพื่อแม่เพื่อน้องอยู่มากกว่าครับจะได้สบายใจ

ฮอร์โมนเพิ่มน่ะค่ะแม่ ทำให้อ่อนไหว น้อยใจง่ายกว่าปรกติ พยายามคิดบวกนะคะหาอะไรทำเพลินๆไปคุณพ่อจะได้ไม่พาลกังวลไปด้วย ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะคะ

อย่าคิดมากเลยค่ะพี่ ขนาดตอนนี้ท้องได้ 38w สามียังไม่เคยมาหาเลยค่ะ ได้แต่คอลหากัน ถือว่าพี่ยังดีที่ได้เห็นหน้าสามีค่ะ 😊😊😊

ไม่เคยคิดค่ะ เพราะมีโอทีบังคับทุกวัน กลัวอดมากกว่าค่ะ แฟนทำงานคนเดียว ไปหาหมอแต่ละครั้งใช้เงินไม่ใช่น้อยๆเลยนะคะ

ลองพูดคุยกับสามีดูก่อนดีไหมคะ? บอกปัญหาของเราให้สามีฟัง ใช้วิธีปรึกษาหาทางตรงกลางร่วมกันน่าจะได้วิธีแก้ไขดีที่สุดค่ะ

555อาการเหมือนเมียผมเลยคับ ผมก็ทำโอเลิกดึก อย่าคิดมากครับ ก็ทำงานหาเงินมาไว้ใช้เพื่ออนาคตลูกนี้แหละคับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ สามีทำงานกลับ 2-3 ทุ่มทุกวัน แอบน้อยใจอยู่เหมือนกัน แต่เราพยายามเข้าใจเค้าค่ะ

Câu hỏi liên quan