6 Các câu trả lời

แม่กินอะไรผิดสำแดง​หรือป่าวค่ะ​ เช่นชา​ กาแฟ​โอวัลติน​ อาหารที่ทำให้ลูกท้องอืด​ ลองงดดูก่อนนะค่ะ​ ลูก​เราก้อ​เป็น​ตอนเรากินโอวัลติน​ไม่ยอมนอนเลย​ค่ะ​ ตอนนี้​เลิกกินลูกนอนหลับสบายเลยค่ะ​ อิแม่ก้อได้พักผ่อน​ำปด้วย

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่า ช่วงเเรกจะตื่นบ่อย ลูกหิวนมบ่อยหมอก้อบอกว่าให้นมลูกทุกๆ2-3 ชม. เพราะกระเพาลูกมีขนาดเล็ก ถ้าทานนมแม่ก้อจะย่อยง่ายด้วยค่า น้องจะค่อยๆปรับตัว สู้ๆนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะตอนน้องคลอดออกมาตอนแรกไม่รุ้จะทำไงเหมือนกันค่ะนอนแป๊บเดียวตื่นตอนนี้ลูกจะสิบเอ็ดเดือนแล้วค่ะสู้ๆนะค่ะคุณแม่

ให้น้องดูดนมก่อนเอานอนให้อิ่มๆ ดูดนานๆเลยนะคะ มากกว่าครึ่งชม.ได้ยิ่งดี หมอบอกว่าถ้าเด็กกินอิ่ม จะนอนนานขึ้น

ปรกติจ้ะบ้านนี้ก็เป็นบ้านนี้ัตามใจเขาค่ะอยากตื่นก็ตื่นอยากนอนก็นอนไม่ปลุกกลางคันกลัวสมาธิสั้น

ลองวิธีเราดูนะคะ ตอนกลางวันปลุกเล่นบ่อยๆค่ะ ให้นอนน้อยลง เน้นเล่นซะส่วนใหญ่ พอค่ำประมาณ 2 ทุ่ม ปิดไฟหมดบ้านเหลือไฟสลัว ปิดทีวี พาเข้านอน ทุกคนในบ้านก็ต้องเข้านอนและห้ามส่งเสียงดัง ทำบรรยากาศให้เหมาะกับการนอน ทำแบบนี้ทุกวันนะคะ วันแรกๆอาจจะไม่ได้ผล แต่เดี๋ยวน้องจะเรียนรู้ค่ะ ว่าถ้าปิดไฟมืดแล้ว คือเวลานอน

Câu hỏi liên quan