34 Các câu trả lời

TapFluencer

ช่วง10-11wพีคที่สุด ให้น้ำเกลือ ให้ยาทางสายน้ำเกลือแอดมิดไปเลยค่ะ พอ12wปลายๆดีขึ้นนิดหน่อยค่ะ แต่พกยาแก้วิงเวียนติดกระเป๋าเลยม่ายไหววว

บ้านนี้ตื่นมาปุ้บก้าวขาลงเตียงเท่านั้นแหละค่ะอ้วกทั้งๆที่ยังไม่ได้ทานอะไรเลยด้วยซ้ำน้ำหนักลดไป3กิโล แต่พอเข้าเดือนที่4ก็หายค่ะ

บ้านนี้แพ้หนักเจอทุกอย่าง กว่าจะหายแพ้เกือบ6เดือนเลยค่ะ น้ำหนักลง10กว่าโล ตอนนี้กินได้ปกติหายแพ้แล้ว ปัจจุบัน7เดือนกว่าจะ8เดือนค่ะ

20สัปดาห์แล้วคะยังแพ้อยู่เลย แพ้ท้องช่วงแรกหนักมากกินอะไรไม่ได้เลย ทานยาก็ยังอวก นอนก็ไม่ได้ปวดหัวปวดท้องคลื่นใส้อยู่ตลอด

บ้านนี้15วีคกว่าแล้ว ก็ยังมีแพ้อยู่จ้า กินอะไรไม่ค่อยได้เหมือนเดิม😂✌️ แต่แพ้น้อยกว่าตอน2เดือนก็ดีหน่อยค่ะ

บ้านนี้19วีค5วัน แพ้ท้องอยู่คะ เลือกกินด้วยคะ😆

เป็นเหมือนกันค่ะ10-11wคือกินอ่ะไรไม่ได้เลยอ้วกอย่างเดียวจะเอาเข้าปากก็อ้วกอ้วกจนพ่อถามว่าไปหาหมอไหม😹

เค้าพอหลังจาก2เดือนเริ่มหายแพ้แล้วค่ะแต่ยังเมื่อยเหนื่อยง่ายนิดหน่อย สู้ๆนะคะเพื่อเจ้าตัวเล็ก

เป็นเหมือนกันคร่ นำ้เปล่ายังอาเจียนออกมา เด่วพอตั้งครรภ์ได้ประมาณ3=4เดือนจะเริ่มหายไปเองคร่า

พอเข้า weekที่6 -17 แพ้หนักทานไรเข้าไปออกหมด หาหมอให้น้ำเกลือเลยค่ะ และดื่มน้ำอุ่นๆ ช่วยได้ค่ะ

บ้านนี้ก้อ11วีค 3 ค่ะ แพ้ท้องหนักมาก นี่เพิ่งกลับจากรงบาลสดๆร้อนเลยค่ะ🤮😅✌️