26 Các câu trả lời

เตรียมไว้ได้แล้วจ๊ัะของพี่เตรียมตั้งแต่7เดือนทั้งสามท้องเลยเพราะเราไม่รู้ว่าไตรมาสที่3จะคลอดก่อนกำหนดหรือหลังกำหนดจ๊ะของพี่ก็12ตุลาคมแต่ตอนนี้ปากมดลูกเปิดรอไว้แล้ว1.25ซ.หมอระงับคลอดไว้หมอหั่ยพยุงไว้หั่ยได้37วิคเตรียมไว้ค่ะเพราะอะไรไม่แน่นอน

ใช้เตรียมไว้นะดีแล้วจ๊ะพอถึงเวลาก็หิ้วตะกร้าไปเลยไปเอาข้างหน้าของใหม่ยังไม่ซักเลย

บ้านนี้จดไว้ค่ะ กลัวลืมตอนไปเลือกซื้อ 😂 เหลือของอีกใช้อีกเยอะเลย ตอนนี้พึ่งได้เสื้อผูกกับกางเกงมาอย่างละ6ตัว ถุงมือ2คู่ ถุงเท้า2คู่ หมวก2ใบ กำหนดคลอด9ตุลา

เลือกในลาซาด้ากับช็อปปี้ค่ะ 😂 ส่วนพวกสำลีแชมพูเด็กก็โลตัสเลยจ้า

กำหนด8 ต.ค.เหมือนกันค่ะ ชุด เตียง คาร์ซีท ขวดนม ครบหมดแล้วค่ะ ตอนนี้เริ่มเอาชุดลูกลงกระเป๋า กะว่าจะเตรียมเอกสารลงกระเป๋าไว้แล้วเข่นกันค่ะ

8ตุลาเหมือนกันคะแต่ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยเราอยากเตรียมใจจะขาดแต่ทางบ้านแฟนเขายังถือว่าอย่าเตรียมของก่อน🥺

จ้า เริ่มเตรียมได้แล้วค่ะยิ่งท้องแก่ยิ่งนั่งซักยากนะคะกว่าจะเตรียมครบไม่มีอะไรแน่นอนนะคะ

30 ต.ค. ของครบ ซัก รีด พร้อมแล้วค่ะ กว่าจะหมดเมื่อยเลย ตอนนี้เริ่มอืดอาดแล้วช้ากว่านี้น่าจะไม่ไหว 😅

ใช่ค่ะปวดหลังมากช่วงนี้ อุ้ยๆ อาย ไปหมด จะเดินจะนอนก็ทรมานเหลือเกิน

8ตุลา เหมือนกันค่ะซื้อของยังไม่ครบเลยค่ะ เหลืออีกหลายอย่างเลยท้องก้เริ่มใหญ่ เดินก้ลำบาก

ใช่ค่ะคุณแม่ตอนนั่งซักนี้ยังปวดหลังเลย

ซื้อประมาน80%แล้วคะว่าจะซักแค่ต้องเอาไปคลอดแล้วเก็บใส่ถุงซิปไว้คะที่เหลือทยอยซักใกล้ๆ

กำหนด3ตุลาค่ะแต่ซักเตรียมไว้แล้วของก็เกือบครบแล้วกลัวว่าจะเตรียมไม่ทันลูกคนแรกด้วยค่ะ

3 ตุลาเหมือนกันค่ะเเม่ เตรียมพร้อมทุกอย่าง

9ตุลาคะ ยังไม่เตียมอะไรสักอย่างเลย รอเดือนหน้าว่าจะไปหาซื้อตอนนี้ท้องได้8เดือนแล้วคะ

เริ่มเตรียมได้เลยจ้าคุณแม่ท้องแก่ยิ่งนั่งซักยาก

วันนี้จะซักเเล้วค่ะ เริ่มเจ็บท้องเตือน เริ่มมีอาการท้องเสียเเล้ว 😖🤣

วันนี้ก็เป็นเหมือนกันจ้าเตรียมไว้ก่อนปลอดภัยที่สุดฮ่าๆๆไม่มีอะไรแน่นอนจริงท้องแก่ยิ่งเจ็บหลัง

Câu hỏi liên quan