585 Các câu trả lời

15วีคยังทำอยู่ค่ะ ทำๆหยุดๆ ทำนานไม่ได้เป้นลมบ่อย แต่ไม่ยกของหนัก กวาดถูดูดฝุ่น ถ้าเป้นแต่ก่อนจะชอบยกนู่นขยับนี้ พ่อมาท้องอันไหนหนักๆไห้สามีทำค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ทำตั้งแต่ท้องอ่อนๆจนตอนนี้8เดือนแล้วก็ยังทำจ้าไม่มีผลอะไรนะคะแค่ปวดเมื่อยนิดหน่อยแค่งดเรื่องยกของหนักเรื่องเดินเยอะเท่านั้นแหละจ้า

ทำปกติค่า แต่เลี่ยงที่จะยกอะไรหนักๆเช่น เปลี่ยนถุงขยะ หรือขัดห้องน้ำที่ต้องใช้น้ำยาเคมี เราเปลี่ยนมาใช้ เบคกิ้งโซดาโรยทิ้งไว้ ละขัดแทนค่า

บ้านนี้ทำทุกอย่างเหมือนเดิมตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ได้1เดือนคะตอนนี้35+1wแล้วคะ เคยแท้ง2ครั้งด้วยคะ ค่อยๆทำคะแม่ไม่ยกของหนักทำเท่าที่ทำได้คะ

บ้านนี้มีสุดหล่อช่วยจ้า เค้าบอกว่าแม่ทำงานมาก็เหนื่อยแล้ว ให้พี่ช่วยแม่นะครับ อีกอย่างเค้าเห็นแม่ท้องโตแล้วทำไม่สะดวกค่ะ แม่ท้อง30+5w. ค่ะ

ตอนนี้ 9 เดือนอีก 1 อาทิตย์ ทำงานปกติ ขับรถไปทำงานเองด้วย แม้จะเดินไม่ค่อยไหว แต่มันจำเป็นค่ะ คงทำงานจนกว่าจะคลอดค่อยลาทีเดียวถ้ายังไหว

ทำปกติค่ะ แค่ไม่ยกของหนัก ยืดตัวเก็บของในที่สูงๆก็พอค่ะ บ้านนี้30+6วีคแล้ว ก็ทำเท่าที่ทำได้ ถ้ารู้สึกเจ็บท้อง ท้องแข็งก็มานอนพักเอาค่ะ

บ้านนี้ก็ทำปกติจ้าจนจะคลอดแล้วก็ยังทำ ถือเป็นการออกกำลังกายไปในตัว เอาที่ร่างกายตัวเองไหวก็พอค่ะ ทำโน่นนี่บ้าง ขยับตัวบ้างก็ดีนะคะ

ทำงานปกติเหมือนเดิมค่ะ งานขายของ ลุกนั่งๆๆเดินไปมา ตลอด แถมมียกของด้วย นั่งรถส่งของทุกวันค่ะ ตอนนี้7เดือนแล้ว มีท้องแข็งท้องปั้นบ้าง

เราทำทุกอย่างค่ะ ดูแลสามีที่ขาหักด้วย ทำงานประจำด้วย แต่ทุกอย่างคุณแม่ต้องไม่รีบร้อนนะคะ เดี๋ยวจะโหมไป ค่อยทำค่ะ พักบ่อยๆทำเรื่อยๆ

Câu hỏi liên quan