22 Các câu trả lời

VIP Member

ทานค่ะ​ แนะนำลวกเส้นแล้วเทน้ำทิ้งก่อนรอบนึง หลังจากนั้นต้มน้ำ​ ใส่หมู​ ใส่ไข่​ ใส่ผัก​ เราใส่เครื่องปรุงนิดเดียวแล้วบีบมะนาวเอาจ้า

กินได้ค่ะนานๆกินทีกินบ่อยก็ไม่ดีผงชูรสเยอะโซเดียมก็สูงถ้าจะกินใส่ผัก ไข่ เนื้อสัตว์ลงไปด้วยค่ะจะได้มีสารอาหาร

ถ้าแม่เยืรอข้าวก้อกินพวกเส้นๆเอ่ก้อด้ายค่ะ มาม่ากินบ่อยไม่ค่อยดี แม่ลองชื้อพวกเส้นมาทำกินเองก้อได้ค่ะ

นานๆกินทีค่ะ ใส่เครื่องปรุงในซองแค่ครึ่งเดียวแล้วก็เพิ่มผักกับเนื้อสัตว์เข้าไป

VIP Member

กินเหมือนกันค่ะแต่นานๆที แม่บอกว่าไม่อยากให้กินค่ะ กลัวลูกในท้องออกมาตัวเหลือง

บ้านนี้กินเป็นบ้างครั้งค่ะ นานๆทีกินค่ะ กินเยอะไม่ได้ค่ะเสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ

กินค่ะ อยากกินก็กิน แต่ไม่ใช่ว่ากินเป็นประจำนะคะ เพราะสารอาหารมันน้อย

ทานค่ะแต่ไม่บ่อยช่วงท้องแรกๆๆ ตอนนี้ 35 วีคกลับหันมาติดเป๊ปซี่แทนค่ะ

ทานค่ะยิ่งใกล้คลอดอยู่ๆก็นึกอยากซะงั้นน้องคลอดมาก็แข็งแรงดีนะคะ

กินได้ค่ะ แต่อย่ากินบ่อย โซเดียมมันมาก จะเสี่ยงครรภ์เป็นพิษ