105 Các câu trả lời

ตอนแรกไม่กลัดค่ะ แต่พอเวลาขึ้นรถไฟฟ้า ไม่ค่อยมีคนลุกให้นั่ง บางทีก็แยางตรงที่นั่งพิเศษ บางทีก็วิ่งชนเพื่อให้ได้นั่ง เลยตัดสินใจกลัดเข็มกลัดค่ะ ก็ดีขึ้น คนอื่นระวังเรามากขึ้น แต่กับบางคนนะคะ บางคนก็ไม่ลุกให้นั่ง บางคนก็วิ่งมาแย่งนั่งเหมือนเดิม 5555

บ้านนี้ไม่กลัดค่ะ ที่บ้านไม่ได้ถืออะไรค่ะ แต่ถ้าท้องยังเล็กๆกลัดไว้ก็ดีเวลาออกไปข้างนอกค่ะจะได้มีคนเกฝห็นว่าเราท้องอยู่จะได้ไม่ชนเรา รึก็ดีอีกหลายๆอย่างค่ะ

อีก2วันแปดเดือนเเล้ว กลัดไม่ถึง5ครั้ง ที่เหลือกรี๊ดใส่คนที่กำลังจะชนท้อง5555 แม่พยายามที่จะกลัดเเล้วค่ะถึงขั้นไม่เอาออกจากเสื้อเลยสุดท้ายสนิมค่ะ เลยไม่ได้ใส่

VIP Member

ไม่เคยกลัดค่ะ แต่บางทีรู้สึกอยากจะกลัดดู อยากให้คนรู้ว่าท้อง เพราะเวลาขึ้นรถเมล์เราไม่อยากไปยืนรอตรงประตูเพื่อรอลงจากรถ มันอันตรายเนาะ

กลัดบ้างไม่กลัดบ้างไม่เป็นไรหรอกค่ะ แม่บ้านนี้ชอบกลัดตอนออกไปข้างนอก บางวันออกไปทำธุระลืมกลัดก็พยายามเดินไม่ให้ใครมาชนท้องค่ะ

ถ้าแม่ใส่ชุดคลุมท้อง เราว่าเข็มกลัดก็ไม่จำเป็นนะคะ เพราะที่กลัดไว้เพื่อให้เป็นสัญญาณว่านี่คนท้องนะ ให้ระวังอย่าเดินชน

บ้านนี้กลัดตอนท้องอ่อนๆเพราะท้องเล็กคนมองไม่รู้ว่าท้อง กลัดไว้เขารู้ก็ไม่เดินชน พอไตรมาส3ท้องใหญ่ก็ไม่ได้กลัดเลย

ไม่เคยกลัดเลยค่ะ ส่วนตัวมองว่าเพิ่มความอันตรายจากเข็มทิ่มได้ ไม่ติดก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร ระมัดระวังตัวเอง

บ้านนี้ไม่ได้กลัดค่ะเพราะไม่ค่อยได้ไปไหนทำงานก็อยู่แต่ในออฟฟิตไม่เสี่ยงคนเดินชนเท่าไหร่เลยไม่ได้กลัด

เรากลัดตลอดก่อนออกจากบ้านค่ะ วันไหนที่ลืมกลัดกลับมาเราจะปวดท้อง ไม่รู้เกี่ยวกันไหมนะ

Câu hỏi liên quan