5 Các câu trả lời

บ้านนี้ท้องที่3แล้ว หมอบอกให้พยายามนับลูกดิ้นตอนนี้23+5แล้วคะ เพราะบางทีน้องอาจจะดิ้นจนสายสะดือพันคอหรือน้องตายในท้อง ถ้าแม่รู้สึกว่าลูกดิ้นแรงแล้วแนะนำให้นับไว้เลยคะ ทำตารางไว้ ก่อนอาหารเช้า-เที่ยง-เย็น มากกว่า10ครั้งต่อวันคือปกติคะ

เริ่มรู้สึกนิด ๆ ตอน 19w จ้า วันนี้ 20w พอดีบางวีฝันก็ดิ้นมาก บางวันก็ดิ้นน้อย แต่วะฝันไหรดิ้นน้อยนี่กังวลเลย ต้องหาเรื่องนอนหงาย ถึงดิ้นให้รู้สึก ปล.ตอนพิมพ์นี่ก็นอนหงาย ดิ้นดุบ ๆ เลยจ้า

28วีคค่ะ บ้านี้ 19วีคแล้ว ยังเงียบมากๆเลย

แม่ก็ไม่ได้อ้วนนะคะ นน.50เอง แต่หมอบอกท้องแรกจะรู้สึกช้า ตอนหมอท้องแรกรู้สึก 20-22วีค ค่อยมีกำลังใจขึ้นหน่อยค่ะ 555

นับลูกดิ้นตอน28wค่ะ (7เดือน)

ขอบคุณค่ะแม่บ้านนี้กังวลสุดๆค่ะแม่

6-7เดือนคะ เเม่

Câu hỏi liên quan