8 Các câu trả lời

หมอฟันแนะนำ ให้อมเกลือค่ะ แต่ไม่เเนะนำให้ผ่าเพราะจะเป็นอันตราย ต้องรอคลอดน้องก่อนถึงหมอจะผ่าให้ค่ะ บ้านนี้ก็ปวดฟันคุดบ่อยมาก เหงือกบวมกินอะไรไม่ได้ ต้องทนค่ะ ตอนนี้ได้ 6 เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้ตอน6เดือนปวดจนทนไม่ไหว เลยไปหาหมอ คุณหมอเลยรีบผ่าให้เลย เพราะอายุครรภ์มากกว่านี้ทำไม่ได้แล้ว

เป็นเหมือนบ้านนี้เลยค่ะแม่ ปวดมากจนกินอะรัยไม่ค่อยได้เลยค่ะ ทรมานสุดๆ

เหงือกบวมน่าจะเกิดจากหินปูนขูดได้ค่ะถ้าอายุครรภ์ยังไม่ถึง6เดือน

รีบหาหมอฟันเลยค่ะ ก่อนที่จะเกิน 6 เดือน

ถอนได้คะแม่

VIP Member

รักษาความสะอาดในช่องปากค่ะ แล้วก็อมน้ำเกลือ น้ำเกลือสำหรับล้างแผลนะค่ะ ช่วยลดบวมได้ค่ะ

ปรึกษาหมอเลยคะ บ้านนี้โดนถอนตอน5เดือนเพราะผุมาก

Câu hỏi liên quan