13 Các câu trả lời

ใช่นอนตะแคงละปวดสะโพก ก้น ขายันตีนเลย นอนลำบากมาก นึกว่าเป็นอยู่คนเดียวซะอีก พอนอนหงายท้องก็แข็ง เฮ้ออออ... ทรมานจริงๆ ท้องแรกก็ไม่เป็นงี้นะ พอท้อง2ทำไมปวดไปหมดก็ไม่รู้ นี่ก็5เดือนเหมือนกัน

กค.ค่ะ ถ้า5เดือนก็น่าจะ เดือนเดียวกันนะ

ใช้หมอนรองตรงขานะคะแม่ หลังกับสะโพกจะราบกับพื้น ช่วยลดอาการเกร็งและเมื่อยได้บ้างเวลานอนหงาย เพราะเราก็ชอบนอนหงายเหมือนกัน^^

ขอบคุณ สำหรับ คำแนะนำ ดีๆๆ นะ ค่ะ คุณแม่

เหมือนกันเลยค่ะ นอนหงานตึงท้องมาก นอนตะเเคงก็ปวดเสียดค่ะ ของท่ากึ่งนั่งกึ่งนอนพอจะไหวที่สุดค่ะ

VIP Member

เปนค่ะแต่จะไม่ไห้แข็งนานมันม่ดีต่องน้องในครรภ์ค่ะ แค่รุว่ามันเริ่มแข็งก้เปลี่ยนท่าแล้วอ่ะ

เปลี่ยนท่าลุกช้าๆนะค่ะแม่ ลุกไวจะทำไห้เสียดท้องได้ค่ะ😊

VIP Member

เป็นค่ะ บ้านนี้นอนตะแคงซ้ายขวา นานทีสลับนอนหงายแปปเดียวค่ะไม่นาน จะได้ไม่เมื่อยตัว

ช่าย ค่ะ คุณแม่

เเมบ้านไหนยังไม่มีเครื่องปั้มนม ส่งต่อถูกๆของยูฮาพลัสคะ

นอนตะแคงแล้วเมื่อยเหมือนกันเลยค่ะ เลยแอบนอนหงายบ้าง

ช่าย ค่ะ คุณแม่ นาน ๆๆ ที จะ นอน หงาย ค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะพึ่งจะ16w6dเองลำบากกับท่านอนมากๆ

VIP Member

หมอแนะนำนอนตะแคงซ้ายดีที่สุดค่ะแม่

ขอบคุณ ค่ะ คุณแม่

มดลูกลอยตัวหรือป่าวคะแม่

ไม่ ทราบ เหมือน กัน ค่ะ คุณแม่ เพิ่ง ท้องแรก เอง ค่ะ คุณแม่

Câu hỏi liên quan