2 Các câu trả lời

เปนค่ะแม่ เหมือนกันเรยตอนช่วงแรกๆ เปนหนักจนจิตตกทรมานมากเวียนหัวคลื่นไส้อาเจียน เหนื่อยไปหมดเรยจ้า ตอนนี้9วีคแล้วดีขึ้นกว่าเดิมเยอะมากค่ะทานข้าวได้เยอะขึ้นไม่ค่อยเวียนหัวอาเจียนแล้ว อดทนหน่อยนะแม่เดวมันจะดีขึ้นเอง พยายามทานข้าวเช้าให้ได้อย่าปล่อยท้องว่าง งดพวกนมก่อนเพราะมันย่อยยากจะทำให้อาเจียน หาผลไม้ ขนมปังติดตัวไว่เรยค่ะ กินพวกซุปของน้ำๆช่วยให้กินได้เยอะขึ้น สู้ๆนะคะ

เป็นช่วงแรกๆค่ะเราก็เป็นหมอบอกว่าให้กินอะไรก็ได้พยายามไม่ให้ท้องว่างคะ

Câu hỏi liên quan