ต้องผ่าตัดขณะตั้งครรภ์

คุณแม่ท่านไหนมีประสบการณ์แบบนี้บ้างค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้15สัปดาห์แล้วค่ะ คุณแม่เข่าบวม เจ็บหัวเข่ามา3-4เดือนแล้ว เจ็บทรมานมาก. แทบเดินไม่ได้ ทานอาหารน้อยลง น้ำหนักลดลง เข้า-ออกโรงพยาบาลทุกอาทิตย์ ผ่านการเจาะเลือด3ครั้ง ทำเอกซ์เรย ทำกายภาพบำบัด จนท้ายที่สุดหมอตัดสินใจให้ทำMRI และรอวันนัดผ่าตัดอีกที รู้สึกกลัวในหลายๆเรื่อง เครียดที่ตัวเองต้องมาเจ็บป่วยแบบนี้. เครียดว่าน้องที่กำลังเติบโตอยู่เขาจะเป็นยังไงบ้าง รู้สึกแย่ อยากจะระบาย ??? สุดท้ายก็คงทำได้แค่สู้ จนถึงที่สุด เข้าใจเลยว่า ว่า #แม่ ต้องอดทนแค่ไหนเพื่อลูกคนนึง ??

2 Các câu trả lời

VIP Member

สู้ๆจ้าแม่เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวๆจ้า

❤️❤️❤️❤️

สู้ๆนะ ขอให้หายไวๆค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ