42 Các câu trả lời

บ้านนี้ทานอยู่2ตัวนี้ค่ะ สลับๆกัน บางครั้งก็ผสมกัน ชงกับแอนมัมแบบผง แนะนำให้ผสมกับนมผงคนๆให้เป็นเนื้อเดียวกันก่อนเติมน้ำร้อนนะคะ ไม่งั้นจะจับตัวเป็นก้อนๆ ชงดื่มทุกวันเลยค่ะ ของดีมีประโยชน์กับแม่ท้องอย่างเรา ข้าวไรซ์เบอร์รี่ช่วยลดน้ำตาลในเลือดและตะคริว แม่เองก็มีภาวะเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ

VIP Member

ทานอยู่ค่ะหมดไปแล้ว4กระปุกกำลังทานกระปุกที่5ค่ะ ก่อนทานเสี่ยงเป็นเบาหวานพอทานไปไม่ถึงครึ่งกระปุกไปตรวจเป็นปกติค่ะช่วยได้หลายอย่างอยู่นะค่ะ น้ำหนักก็ลงลูกดีค่ะ

เคยทานจร้า ทานดีอยู่นะคะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ ช่วยลดน้ำตาลในเลือดได้ ส่วนตัวกินยาก แต่ก้กินได้ยุคะ แนะนำชงกับนมหรือน้ำเต้าหู้ จะช่วยให้กินง่ายขึ้นค่ะ

ทานอยู่ค่ะ ทานมา6กระปุกแล้วส่วนตัวชอบนะค่ะ ช่วยน้ำตาลในเลือด ครอบครัวมีคนเป็นเบาหวานกัวมากแต่พอกินตัวนี้ไม่มีน้ำตาลเรยค่ะ

ซื้อมาทานไปได้ 1 กระปุกค่ะ ส่วนตัวรู้สึกทานยากนิดนึงเลยไม่ได้ทานต่อ มีอยู่ 2 กระปุกค่ะส่งต่อให้ถูกๆค่ะลองแบ่งไปทานดูนะคะ

มีค่ะ แอดไลน์มาได้เลยค่ะ

ทานตั้งแต่เริ่มท้องเลยค่ะ ตอนนี้ 7 เดือนแล้วก็ยังทานอยู่คร้า ถ้าทานยาก ลองทานชงผสมกับนม นะคะ ช่วยทำให้ทานง่ายอร่อยขึ้นค่ะ

ดีที่สุดค่ะ บ้านนี้ทานจนคลอดน้องค่ะ ดีมากๆๆๆตรวจน้ำตาลไม่เจเลยค่ะ น.น.ก่อนคลอด115กิโล ไม่เจอน้ำตาลหมอแปลกใจ ดีมาาาาาก

ดีค่ะ​ ทานตั้งแต่ตั้งครรภ์​เลยจนถึงตอนนี้38วีค3วัน​แล้ว​ ยังทานอยู่เลย น้ำตาลไม่ขึ้นตะคิวก้อไม่เป็น​ ปกติ​อ้วน113โลคะ

ทานอยู่ค่ะ ขับถ่ายดีมาก ซื้อมา2กระปุกแต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ทานเหลือ1กระปุก อยากส่งต่อด้วยคนค่ะ

ทานอยู่ค่ะ ซื้อมา3 กระปุก เหลืออีก1กระปุก ส่งต่อ 500บาท สอบถามก่อนได้นะคะ พร้อมส่งฟรีให้เลยค่ะ