29 Các câu trả lời

ก่อนท้องทำงานกู้ชีพค่ะ พอรู้ว่าท้องเค้าก็ให้ออก ย้ายไปอยู่ประจำจุดท่องเที่ยว พอมีโควิด สถานที่ท่องเที่ยวโดนปิด ก็ย้ายมาอยู่จุดคัดกรองโรคค่ะ ตอนนี้ได้ 20 สัปดาห์ค่ะ

Super Mum

ช่วงท้องยังไม่ออกยังทำอยู่ค่ะ ตอนนี้ 6 เดือนออกมาพักอยู่บ้านแล้ว ทำ Assistances of CEOs ค่ะ เหนื่อยมากกก ท้องออกเลยลาออกมาพัก กลัวมีผลกับน้องค่ะ

ยืนทำเบเกอรี่ตั้งแต่ท้อง เพิ่งมาหยุดตอน 36 วีคค่ะ เพราะทำไม่ไหวจริงๆ ยืนแล้วเมื่อยเท้ามากเลย เหนื่อยง่ายมากด้วย

บ้านนี้8เดือนแล้วยังทำงานอยู่ค่ะ..เป็นพนักงานตรวจนับสินค้าเซ่เว่น...ยื่นๆเดินๆ..นั่งสลับกันทั้งวันจ้าสู้ตาย

38+2 ทำงานอยู่ค่าเป็นรอง ผู้จัดการฝ่าย คิดว่าจะทำไปเรื่อยจนกว่าจะคลอด ตั้งใจคลอดเอง อยู่บ้านก็เหงา 😬😬

ทำงานค่ะ เป็นคุณครู ช่วงนี้ดีนิดหนึ่งปิดเทอมจ้า. แต่ก็ขับรถไปอยู่เวรตามปกติ. คลอดสิ่นเดือนนี่จ้า

33 W ทำงานอยู่ค่ะ แต่ที่บริษัทให้มาทำงานที่บ้านได้ WFH ตั้งแต่6เดือนละคะ ถ้าปวดหลังเราก็นอนพักได้

VIP Member

บ้านนี้เป็นแอร์คะ บินอยู่จนครบสามเดือน ไม่ไหวแล้วคะ บินไปแพ้ท้องไป ยกธงหยุดบินชั่วคราวคะ

บ้านนี้30วีคยังทำงานอยุ่เลยค่ะทำงานโรงงานค่ะแต่อยู่ห้องแลปค่ะขับรถไปทำงานเองทุกวันค่ะ

32wทำอยู่ค่ะ แต่ที่บ้านจะให้หยุดทำเพราะปวดท้อง ปวดหัวหน่าวค่ะ กลัวน้องคลอดก่อนกำหนดค่ะ

Câu hỏi liên quan