35 Các câu trả lời

VIP Member

กินอาหารให้ครบห้าหมู่ นมสลับกันกินน้ำเต้าหู้ตอนเช้าได้ยิ่งดี แบ่งทานอาหารหลายๆมื้อ ทานน้อยแต่ทานให้บ่อยพักผ่อนเยอะๆหรือนอนให้เยอะๆ บ้านนี้แพ้ท้องหนักมาก ไข่กินไม่ได้อ้วก ข้าวนี่ไม่ต้องถามถึงนับคำกินได้เลย เมนูเส้นตลอดไม่งั้นก็สลัดผัก นมวันละสองกล่อง เช้า-ก่อนนอน ส่วนมากจะติดหวานอันนี้ไม่แนะนำเพราะไม่บำรุงลูกแพ้ยันคลอด นน.น้องออกมาสามโลกว่าคะ ✌✌

กินหลาหลายครบ5หมู่จ้าแม่ อย่าไปโด๊ฟมาก อย่าไปเน้นอย่างใดอย่างนึงโดยเฉพาะนมไข่กล้วย,อย่าไปเชื่อคำโบราณว่ากินกล้วยน้ำว้าเด็กจะน้ำหนักดี เพราะกล้วยน้ำตาลเยอะมาก เสี่ยงแพ้ บ้านนี้เด็กโตเร็วมากเพราะคำแนะนำแบบนี้จากคุณหมอ เน้นเนื้อสัตว์ นมก็ไม่เน้นด้วย ตอน31 แฝดทั้ง2น้ำหนัก 1680g/1608g

บ้านนี้หมอบอก ลูกตัวน้อยมาก ให้ดื่มนมวันละ2กล่อง เช้าและก่อนนอน ผลไม้มื้อละ1ผลเราเน้นกล้วยน้ำหว้า (เพราะมีคนแนะนำว่า นน.ลงลูกดี)​ ทานไข่วันละฟองสองฟอง ต้มบ้าง​ตุ๋น​บ้าง สลับกันไป ปัจจุบัน​ นำหนักลูกเกินเกณฑ์​ขึ้นมาแล้ว 200กรัม ลองดูค่ะแม่ ที่สำคัญนน.ไม่ลงแม่ด้วยนะ

นม ไข่ กล้วย เท่าที่หมอให้กินตอนนอนโรงพยาบาลนะคะ เราจะกินกับข้าวอะไรก็ได้เเต่ทุกมื้อต้องมี นม1กล่อง ไข่1ฟองหรือ2ฟองเเล้วเเต่ กล้วยหรือผลไม้อื่นๆค่ะเช่นส้ม1ผล จาก1800ขึ้นมา2000กว่าใน1อาทิตย์ค่ะ ที่สำคัญน้ำหนักเเม่ไม่ขึ้นด้วยค่ะลงลูกอย่างเดียว

เช้าตื่นมานม+ไข่ต้ม 2 ฟอง สักพักทานข้าวต่อ , กลางวันทานข้าวปกติ + นมและขนมปัง ตอนบ่ายก็หาอะไรทานค่ะ ละเย็นทานข้าว ก่อนนอนก็ทานนม ระหว่างวันก็ผลไม้ที่มีประโยชน์ ** นมทานสัก 3 ตัวนะคะ ลูกจะได้ไม่แพ้

ของเราก็น้องตัวเล็กค่ะ 32+4 น้อง1,490 คุณหมอสั่งให้ทานไข่ขาววันละ6ฟองค่ะ แล้วก็เน้นเนื้อสัตว์หลากหลาย เดี๋ยวอีกสองอาทิตย์ไปซาวด์ใหม่ค่ะ ตอนนี้ได้เมนูไข่ขาวเพียบ กลัวเบื่อไข่ต้มค่ะ5555

บ้านนี้ก็เจอค่ะแต่ปัญหาบ้านนี้หน้าท้องเล็กค่ะหมอแนะนำให้กินไข่วันล่ะ3ฟองกินนมวันล่ะ2-3กล่องต่อวันค่ะงดผลไม้ที่มีรสหวานเบาแป้งลงเน้นโปรตีนค่ะ

กินน้ำเต้าหู้คั้นสด หวานน้อย บวกกับนมจืดสลับกัน มีขนมปังโฮลวีท ไข่ต้มและกล้วย บ้าง เน้นอาหารที่มีโปรตีนเยอะ และผักผลไม้ บ้านนี้ 29w+6 หนัก1,530g แล้วค่า

กินนม น้ำเต้าหู้ ผัก ผลไม้ เนื้อสัตว์ แต่เรากินขนมปังปิ้งกับขนมหวานด้วย แต่อย่ากินเยอะนะค่ะ เดี๋ยวเป็นเบาหวาน ตอนนี้ได้36wน้องน้ำหนัก 2700 แล้วค่ะ

บ้านนี้ตอนซาว 31+3 นน น้อง 1860 เน้น ทานไข่ต้ม โปรตีน ข้าวไรซ์เบอรี่ กล้วยน้ำว้า/ กล้วยหอม นมอัลมอนด์ สลับกับนมวัว และก้อทำน้ำเต้าหู้ทานเองค่ะ

Câu hỏi liên quan