เป็นห่วงแม่ๆทุกคนค่ะ

คุณแม่คนไหนที่กำลังตั้งครรภ์ อย่าบำรุงเยอะหรือตามใจปากเกินนะคะ มันมีผลต่อแม่และลูกในครรภ์มาก ตอนเราท้องได้5เดือนน้ำหนักขึ้นทีเดียว5กิโล หมอเลยตรวจหาค่าเบาหวานผลคือตรวจไม่พบ พอมาถึงตอนคลอดท้องเราโตมาก คือคลอดลูกคนนี้ คนที่3ค่ะ หมอบอกว่าจะคลอดง่ายมากเพราะคนที่3แล้ว แต่ที่ไหนได้คลอดยากมากๆเบ่งกว่าจะออกเกือบไม่รอดค่ะ เด็กหัวคาอยู่ตรงปากทางนานพอสมควรเบ่งไม่ออกเลย เสี่ยงลูกหัวใจหยุดเต้นค่ะ เราพยายามเบ่งจนสุดๆ พอน้องคลอดออกมาคือน้ำหนัก4020ก.ก.ค่ะ คลอดออกเวลา20.02 วันที่22/02/20ค่ะ หมอต้องเอาน้องไปเจาะหาค่าน้ำตาลเสี่ยงเป็นเบาหวานจนป่านนี้ยังไม่ได้เจอหน้าน้องเลยค่ะ รอหมอเอาน้องมาส่งให้ตอน10.00น.ถ้าน้องไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้ภาวนาอยู่ค่ะ ขอให้น้องไม่เป็นอะไรเลย ขอให้น้องแข็งแรงพอ

18 Các câu trả lời

ขอให้แข็งแรง และไม่เป็นไรนะคะ

ขอให้น้องแข็งแรง ปลอดภัยนะคะ

ขอให้น้องแข็งแรงปลอดภัยค่ะ

VIP Member

ขอให้น้องแข็งแรงนะคะ

VIP Member

ขอให้น้องแข็งแรงๆนะคะ

VIP Member

เปนกำลังใจให้นะคะ