17 Các câu trả lời

ได้มาเหมือนกันค่ะ หมอที่จ่ายยาแนะนำให้กินแคลเซียมช่วงเที่ยงค่ะ 😊😊😊😊

ห้ามกินพร้อมกันนะคะ เพราะจะแย่งการดูดซึมของยาที่จะเข้าสู่ร่างกาย​

ยายำรุงเลือด ต้องกินห่างจากแคลเซียมหรือนม อย่างน้อย2ชั่วโมงค่ะ

VIP Member

ไม่ควรกินพร้อมกันค่ะ ส่วนตัวกินแคลแซมเช้า บำรุงเลือดก่อนนอน

ยาสองตัวควรกินห่างกันอย่างน้อย 15 นาทีค่ะ ไม่งั้นจะแสบท้อง

บ้านนี้กินพร้อมกันแคลเซียม+บำรุงเลือดหลังอาหารเช้า

แนะนำห้ามทานพร้อมกันจ้าตัวยาจะไม่ออกฦิทจ้า

ทานห่างกัน 2 ชั่วโมงค่ะ

Câu hỏi liên quan