40 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันค่ะตอนเดือนแรกๆมาถึง3เดือนค่ะยิ่งสามีพูดไม่เขาหูน้อยก็ยากร้องให้แล้วค่ะ

เปนค่ะแฟนพูดไม่ถูกใจนิดหน่อยก็มานั่งร้องไห้อยากกลับบ้านคนเดียวร้องไห้วันนี้ด้วย

ลองพยายามดูอะไรที่ตลกหรือคลายเครียดนะคะพอจะช่วยได้นิดหน่อยตอนแรกๆเราก็เป็นคะ

เป็นธรรมชาติของคนตั้งครรภ์ค่ะเพราะฮอร์โมนจะแปรปรวนและฮอร์โมนจะมากกว่าปกติค่ะ

ท้องแรกเป็น ท้องสองไม่เป็นคะ พยายามทำใจให้สบาย อย่าปรุงเเต่งอารมณ์

1-4เดือนแรก อารมณ์แปรปรวนมากคะ หลังๆๆมานี้ดูซีรี่ย์ช่วยเอาจะได้แฮปป

เป็นคะขี้น้อยใจ...ดราม่าเก่งมาก แค่คิดน้อยใจน้ำตาก็ไหลออกมาแล้วคะ

เป็นค่ะช่วง4เดือนใครพูดไรนิดก็น้ำตาเเล้วกลายเป็นคนอ่อนเเอไปเลย

เป็นค่ะ โมโหง่ายด้วยค่ะ ไม่ได้ดั่งใจทีเหมือนยักษ์เลยก็ว่าได้5555

บ้านนี้ปกติก่อนท้องก็เป็นอยู่แล้ว พอท้องหนักเข้าไปอีก 😅😅