23 Các câu trả lời

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ให้กินพอกินเสร็จฉี่หรืออึ พอเช็ดเสร็จร้องกินต่อ แล้วก็แหวะ จับเรอก็ไม่เรอ ทำทุกอย่างแล้วค่ะ

ใช้จุกหลอกครับ บ้านนี้น้องก็เป็นแบบที่กล่าวมาเลยครับ ตอนแรกให้กินตลอด จนตอนนี่น้ำหนักเกินเกณ หมอบ่นเลย

TapFluencer

ไม่งั้นก็คำนวนน้ำหนักน้องกับปริมาณนมที่ต้องกินแต่ละมื้อได้ค่ะ จะได้อิ่มพอดีกับน้อง

น้องแน่นท้องค่ะ ต้องการจุ๊บจริงแต่ไม่ต้องการนมแล้ว ใช้จุกหลอกช่วยได้ค่ะ

แม่ได้อุ้มน้องให้เรอมั้ยคะถ้าไม่ได้จับน้องน่าจะแน่นท้องท้องอืดค่ะ

ลองจุกหลอกดูค่ะ บางทีเขาร้องก้อไม่ใช่ว่าเขาหิวเสมอไปจ้าแม่

น้องอาจจะร้องเพราะท้องอืดได้นะคะ ให้กินเยอะเกินน่ะค่ะ

อุ้มแบบคว่ำหน้าลงบนแขน คางก่ายแขนตรงข้อพับก็ช่วยได้นะคะ อุ้มเดิน ร้องเพลง ถ้าอุ้มหงายๆน้องจะอึดอัดค่ะเพราะกินเยอะ

จับเรอ และจุกหลอกค่ะ คนเล็กก็เป็นตอน2เดือนเหมือนกัน

เด็กร้องมีหลายสาเหตุนะคะเเม่ ลองศึกษาดูค่ะ

แนะนำดูเพจ นมแม่แฮปปี้ จะมีวิธีบอกว่าทำยังไง