41 Các câu trả lời

VIP Member

หมอจะให้น้องครบ 37w+++ขึ้นไปค้ะ อยากให้น้องแข็งแรงออกมาไม่ต้องอยู่ในตู้อบค่ะ

ตอนนี้น้องปอดยังไม่เเข็งแรง รอให้น้องเเข็งแรงก่อนนะคะ อดทดอีกนิดหนึ่ง

โดนยาระงับคลอด35+5ค่ะทั้งฉีดทั้งกระตุ้นปอดทั้งกินตอนนี้38ยังไม่คลอดเลยค่ะ

รออีกวันนึงค่ะ 37week ถือว่าครบกำหนดคลอดค่ะ ตามที่หมอบอกมานะคะ

ทำไมถึงไม่ทำคลอดละค่ะ ก็น่าจะคลอดได้แล้ว แต่ก็สู้ๆนะค่ะ

ตามเกณฑ์ต้อง38-40w ขึ้นไปค่ะ

รออีกนิดเดียวค่ะแม่37วีค+ก็ถือว่าไม่คลอดก่อนกำหนดแล้ว

VIP Member

ขอให้น้แงปลอดภัยแข็งแรงสมบูรณ์ รอคลอดวันครบกำหนเค่ะ

เรา35 วีค นอนโรงบาลสิบกว่าวันค่ะ สุดท้ายปล่อยเกิด😆😆

37วีคขึ้นไปก็คลอดได้แล้วค่ะ แล้วแต่เคสนะคะ

ขอให้ปลอดภัยนะค่ะ สู้ๆค่ะคุณแม่

Câu hỏi liên quan