12 Các câu trả lời

VIP Member

ของเรา36วีคลูกหนัก2100​ หมอดุมากเลยคะเพราะแม่น้ำหนักลดลูกก็ลดตาม​ เพราะแม่บ้านนี้เป็นกระเพราะจุกเสียดหน้าอกทำให้ทานข้าวไม่ได้​ หมอสั่งกินนมวันละ4กล่องคะ​ 1ตื่นนอน​ 2.10โมงเช้า​ 3.4โมงเย็น​ 4.ก่อนนอน ตามด้วยกินไข่​ กินปลาแชลม่อน​ กินกุ้ง​ กินอาหารที่มีโปรตีนคะ​ พอเรา37วีค​ น้ำหนักลูกก็เพิ่มขึ้นเป็ย2300 แต่น้ำหนักเราเท่าเดิมหมอก็บอกให้กินตามวินัยต่อไปคะ​

นน.น้อยไม่เป็นไรนะแม่ ออกมาโตข้างนอกได้ค่ะ ให้ลูกอยู่ในท้องนานๆก็พอ ท้องแรกผ่า39+5วีค นน.2290กรัมเองค่ะ แต่ไม่อบ ไม่เหลือง แข็งแรงมาก ตอนนี้2.4ขวบแล้ว ท้องสอง28วีค นน.ตามเกณฑ์ รอดูอีกทีตอนคลอดค่ะ

ท้องเล็กไม่เกี่ยวกับนน.น้องค่ะ บ้านนี้ท้องเล็ก นน.ลูก ตอนนี้ 38 วีค ฟาดไป 3.2 แล้ว แต่ถ้าหมอบอกคุณแม่ว่านน.น้องน้อยไป แนะนำทานพวกโปรตีรกับผักเยอะๆค่ะ กล้วย 2นม2 ไข่2 อัดไปเลยค่ะต่อวัน

ถ้าอยากให้น้องน้ำหนักมากแนะนำให้ทานกล้วยกับนมค่ะ เพราะแม่บ้านนี้ต้อนแรกกลัวน้องน้ำหนักน้อยช่วงหลังไปแม่เลบทานกล้วยกับนมสุดท้ายออกมาน้ำหนัก4000 กว่าค่ะ

กล้วยอะไรก็ได้ค่ะ

กิน ไข่ นม กล้วย เนื้อสัตว์​ไม่ติด​มัน​เยอะๆค่ะช่วยเพิ่มน้ำหนัก​ลูก​ บ้านนี้ก็ท้องเล็ก​กินแบบนี้ทุก​วัน น้ำหนัก​ขึ้นมา3,000​กว่าเลยค่ะ

36w นน. 2399 เองค่ะ แต่หมอก็บอกว่าแข็งแรงดีค่ะ ตอนนี้แม่ต้องบำรุงหนักมากเลยค่ะกลัวน้องจะไม่แข็งแรงตอนคลอด สู่ๆๆนะค่ะ

ไม่ต้องเครียดค่ะ บ้านนี้37w น้ำหนัก2,503ค่ะ หมอบอกผ่านเกณฑ์ ตัวเล็ก แต่ลูกแข็งแรง ก้อพอค่ะ

ขอบคุนค่ะ😘

34 week นน. 2500 แล้วจ้า หมอบอกน้องตัวใหญ่กระโดดไปเหมือนท้องได้ 36 week เลย😄😄

ถ้าหมอไม่ได้อะไรก้อย่ากังวลค่ะ ถ้าน้ำหนักไม่ถึงหมอจะบอกเอง

ขอบคุนค่ะ😍

บ้านนี้34W2700กรัมแล้วคะ น้ำหนักเกินไปใหมคะ