17 Các câu trả lời

ไปรพ.ใกล้ๆได้เลยค่ะเข้าห้องฉุกเฉินได้ค่ะเราเคยไปมาตอนรู้สึกว่าลูกไม่ดิ้น (และนอกเวลาแล้ว) ถ้ามีอะไรต่อเค้าจะส่งเราไปแผนกสูติเองค่ะ ตอนนั้นไปคลินิคแล้วเค้าบอกให้ไปรพ.เลยดีกว่าค่ะ

VIP Member

เราลื่นล้มวันนี้รอบ2แล้วค่ะ ก้นกระแทกแรง ปวดท้องนิดหน่อย เลยรอสังเกตอาการซักพักน้องดิ้นปกติค่ะ ถ้าน้องไม่ดิ้นหรือคุณแม่มีเลือดออกปวดท้องมากๆ ก็รีบไปหาหมอนะคะ

เราก้นกระแทกพื้นตอน 10 วีค รีบไปรพ ให้หมอซาว ตรวจภายในเลยจร้า นอนดูอาการ 1คืน ค่ะ เพื่อความสบายใจ ไปพบแพทย์​นะคะ ตอนซาวว่าลูกปลอดภัย ก็สบายใจขึ้นค่ะ

ควรไปหาหมอค่ะ เคยเป็น แบบนี้เลือดไม่ออกไม่อะไรเลย ตอนท้อง 5-6 เดือน แล้วก้ไม่ไปหาหมอ สุดท้าย อาทิตต่อมาค่ะ เลือดออก หมอบอกเสียในท้องค่ะ

ต้องไปหาหมอนะค่ะ อย่าคิดเองว่าไม่เป็นไรอันตรายมาก ของพี่สาวเราก็ไม่มีเลือดออกเหมือนกัน แล้วไม่ไปหาหมออาทิตย์ต่อมาแท้งเลยค่ะ

ถ้าคุณพ่อกลับมาแล้วรีบไปหาหมอซาวด์ดูที่คลินิคค่ะ เพื่อความสบายใจของเราด้วยค่ะ ส่วนใหญ่คลินิคน่าจะปิดประมาณ 2 ทุ่มค่ะ

โทร1669ได้นะคะแม่ เค้าจะติดต่อรถกู้ภัยให้ไปส่งแม่ได้ค่ะ รีบไปหาหมอดีกว่าค่ะกลัวอันตรายกับน้อง

ไปหาหมอดีกว่าคะแม่ข้างในเราไม่รู้ตรวจดีที่สุดเพื่อความสบายใจด้วย

ฉุกเฉินแบบนี้โทรบอกสามีลาออกมาก่อนเลยค่ะ นี่สำคัญกว่างานอยู่แล้ว

อย่างไรก็รีบไปหาหมอนะคะ ให้หมอดูสักหน่อยเพื่อความสบายใจค่ะ

Câu hỏi liên quan