75 Các câu trả lời

แม่สังเกตดูสีอึน้องด้วยนะคะ สีอึเหลืองเหมือนฟักทองคือว่าปกติ หรือออกซีดๆ ถ้าออกเหลืองซีดๆเวลาทำความสะอาดก้นจะมันติดมือและเวลาฉี่สีเหลืองเข้มเหมือนสีน้ำปลา แนะนำแม่รีบไปพบหมอ อาจจะเป็นโรคท่อน้ำตีบตันนะคะ

ลูกสาวคลอดก่อนกำหนดเหมือนกัน คลอดได้สามวันค่าเหลืองเกินกำหนด หมอสั่งให้นอนอาบแสง หนึ่งคืน รุ่งขึ้นค่าเหลืองลดลง กลับบ้านได้ แต่ตัวยังเหลืองอยู่อีกหลายวัน กินนมเยอะๆ ดีขึ้นเองครับ

ปกติ เด็กจะขับถ่ายออกมาเองค่ะ และจะหายไปเอว แต่ถ้าตัวเหลืองขนาดนี้ คุณแม่รีบพาน้องหาหมอดีกว่าค่ะ เพราะลูกชายก็เป็น อันตรายค่ะ เพราะส่งผลถึงสมองด้วย รีบพาน้องไปหาหมอเลยนะคะ

ดีละคะ ขอให้น้องหายไวๆนะคะ แต่เป็นสัญญาณที่ดีละคะ เอาใจช่วยค่ะแม่ 😊

คุณแม่ทานน้ำเยอะๆนะคะ เข้าเต้าบ่อยๆ ให้กินจากเต้าแม่เลยนะคะ ไม่ใช่จากขวด อันนี้พยาบาลแนะนำมานะคะ ของเราค่าเหลือง17.7เลยค่ะ ตอนนี้ปกติแล้ว

VIP Member

ลูกคนโตก็เป็นเหมือนกันค่าเหลือง22 ไห้กินอะไรก็ไม่ลดสักที ก็เลยแอบเอานมชงไห้ลูกกินค่ะ ค่าเหลืองก็เริ่มลดลง จากส่องไฟ2ตัวเหลือ1ตัว

ให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆค่ะแม่​ น้องจะได้ขับถ่ายบ่อยๆแล้วดูว่าสีอึของน้องเหลืองเหมือนฟักทองไหม​ ถ้าเหลืองก็เป็นสัณญาณที่ดีค่ะ

VIP Member

ดืมนมเยอะ ๆ เอาออกไปรับแดดอ่อน ๆ ในช่วงเช้า ถ้าค่าเหลืองน้องไม่ลดลงให้เข้าตู้อบตามแพทย์สั่งก่อดีขึ้นค่ะแม่ ✌🏻✌🏻

กินนมเยอะๆค่ะ น้องจะได้ถ่าย ปลุกกินทุก2ชม.เลยค่ะ ลูกเราก็คลอดตอน36+1เหลืองเหมือนกันตอนนี้หายแล้ว สู้ๆจ้า✌✌

ลูกหนูเขาเป็นซิกพีดีด้วยค่ะพี่

เราคลอดตอน 38+2 วีค ตัวเหลืองค่า15 เหมือนกันค่ะ แต่หมอไห้กลับบ้านได้ ไห้กินนมแม่เยอะๆพาโดนแดดตอนเช้าๆค่ะ

คนแก่ๆเขาบอกให้เอาน้ำหยอดปากเด็ก​คะ​ แล้วเขาจะให้อุ้มไปตากแสงแดดตอนเช้าๆคะ ให้ลูกกินนมเยอะๆ​✌️✌️

Câu hỏi liên quan