29 Các câu trả lời

VIP Member

ไม่เป็นไรจ้าแม่ บ้านนี้ปกติกินยาบำรุงหลังอาหารเช้า พอเข้า32วีคหมอตรวจพบเลือดจางและซีดเลยจ่ายยาเพิ่มความเข้มข้นเลือดให้กินหลังอาหารเช้า และห้ามกินรวมกับยาบำรุง เลยต้องเปลี่ยนไปกินยาบำรุงหลังอาหารเย็นแทนจ้า

ของเราหมอบอกให้กินตอนเช้า แต่เรากินแล้วเวียนหัว หมอเลยบอกให้เปลี่ยนมากินก่อนนอน เพราะกินแล้วจะได้หลับเลย (ไม่มีเวลาเวียนหัวม้้งคะ)555 อย่าคิดมากนะคะ ขอให้แข็งแรงๆ ทั้งแม่และลูกนะคะ 🥰🥰🥰

ยาบำรุงเลือดกับโฟลิกใช่มั้ยค่ะ บ้านนี้หมอให้กินหลังอาหารเช้านะ เท่าที่อ่านมีหลายคนที่กินเช้าไม่ได้หมอก็ให้เปลี่ยนเวลากินนะคะ เพราะงั้นกินเมื่อไหร่ไม่น่ามีผลขอแค่กินก็พอค่ะแม่

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะ หมอเราบอกกินแคลเซี่ยมมื้อเช้าก้ได้ถ้ากินตอนเย็นตามหน้าขวดยาแล้วท้องผูก ขอแค่กินให้ครบพอค่ะ โฟลิคเราเลยย้ายไปกินตอนเย็นแทน

ไม่เกี่ยวกับเวลาค่ะ..บ้านนี้เคยกินตอนเช้าแล้วคลื่นไส้..หมอบอกเปลี่ยนให้มากินตอนก่อนนอนแทน..กินแล้วจะได้หลับเลย..กินได้ทั้งสองแบบค่ะ

ถ้ากินผิด แต่ระยะเวลาห่างกันไม่เป็นไรค่ะ แค่ร่างกายจะดูดซึมไม่ได้เต็มที่เท่านั้นเอง ลูกได้อยู่แล้วค่ะ

ไม่เป็นไรจ่ะแม่ ตอนแรกเราก็กินเช้า แต่หมอบอกว่าถ้ากินเช้าแล้วอาเจียนให้กินตอนก่อนนอนก็ได้จ้า

ไม่เป็นไรค่ะ เปลี่ยนเวลากินได้บ้านนี้ยาเช้าก็มากินก่อนนอนค่ะอย่างน้อยก็ต้องกินยา

ไม่เป็นไรค่ะ ของเราหมอบอกกินเช้า เรากินเที่ยง เพราะตื่นก็เกือบเที่ยงแล้ว5555

ยา2อย่างบ้านนี้หมอให้กินหลังอาหารเช้ายาก่อนนอนบ้านนี้จะเป็นแคลเซียมค่ะ

Câu hỏi liên quan