12 Các câu trả lời

ทำงานออฟฟิสเหมือนกันค่ะ 15w.แร้ว บางวันนั่งเยอะท้องแข็งก้อมีเดินเยอะเปนบางวัน ขับรถไปทำงานเองทุกวันค่ะ ช่วงพักกลางวันกินข้าวแล้วได้งีบทุกวันเรย ไม่งั้นคงแย่เหมือนกัน😊

เป็นเหมือนกันเลยค่ะนั่งนานๆท้องแข็ง

VIP Member

เค้าหยุดทำงานตั้งแต่5เดือน อยู่บ้านเฉยๆกินๆนอนๆ ผลสรุป คลอดยากมากกกกก โดนยาเร่งน้องไม่ออกเลยค่ะ เพราะหัวลอย เจ็บยาเร่งแล้วยังโดนผ่าคลอดอีก เข็ดแย้วว

VIP Member

ทำงานในหน่วยงานราชการค่ะ ตอนนี้ได้ 35 วีคแล้ว ยังไม่มีทีท่าจะหยุดค่ะ เพราะเรายังไหว กะว่าจะหยุดตอน 38 วีคค่ะ ถ้าไม่คลอดซะก่อนนะคะ

ขอให้ปลอดภัย แข็งแรงนะค่ะ🥰

เปิดร้านขายเสื้อผ้าโบ๊เบ๊ค่ะ เปิดทุกวันไม่หยุด โชคดีที่ไม่แพ้ค่ะ ตอนนี้ 19+2 แล้ว ว่าจะเปิดร้านไปเลยๆ จนกว่าจะไม่ไหวค่ะ

ขอบคุณค่ะ สู้ๆเช่นกันนะค่ะ🥰

ทำยันคลอดเลยค่ะ เป็นผู้ช่วยพยาบาล เดินเยอะมาก พอเดือนที่5กว่าๆ ปวดหัวหน่าว ปวดจิมิมาก จะก้าวขาแต่ละที น้ำตาเล็ดเลยค่ะ

🙏ขอบคุณค่ะ✌✌

คิดว่าน่าจะทำจนคลอดเลยค่ะคุณแม่ เพราะทำร้านกาแฟเล็กๆเป็นของตัวเอง อยู่ไม่ไกลบ้าน ตอนนี้ 34 w แล้วจ้า

ใกล้คลอดแล้ว ทำไรระวังๆนะค่ะ🥰

แม่บ้านนี้ทำจนคลอดค่ะ วันนั้นตรงกับวันหยุดงานพอดีเจ็บคลอดเลยจ้า

ค่ะ ยิ่งคลอดเสดยิ่งเหนื่อยหนักไปอีก แต่ก้อสู้ๆเพื่อตัวเล็ก

เป็นครูค่ะ ขับรถไปกลับเวลาไปทำงาน 70 กิโล พึ่งลาคลอดตอน 38 วีคค่ะ

คุณแม่ก็อย่าฝืนร่างกายตัวเองนะคะ เป็นกำลังใจให้จ้า

ไม่ได้ทำงานประจำค่ะ แต่ก็ทำงานตลอด ใกล้คลอดแล้วค่ะ 37+3 แล้ว

ขอให้ออกมาแข็งแรวปลอดภัยนะค่ะ🙏

เราทำงานราชการ เดินทางไปทำงานเอง ทำจน 39 วีค ถึงลาค่ะ

Câu hỏi liên quan