ตอนนี้ท้องได้3เดือนนคะ

คืออปกติเป็นคนถ่ายยาก ธาติหนักอยู่แล้ว พอท้องยิ่งกว่าเดิมอีกคะ คือเป็นอาทิตเลยคะ ไม่รุ้สึกว่าปวดท้องเลย แต่วันนี้รู้สึกปวดท้องอย่กเข้าห้องน้ำสรุปนั่ง2ชั่วโมงก็ไม่ออกคะเบ่งจนเหนื่อยอึแข็งมากคะ หนูลองทานหมดแล้วนะคะ แบบพวกผลไม้ โยเกิ้ต นมเปรี้ยว มะขาม ผักแบบนี้ก็คือไม่ถ่ายเลยคะมันจะเป็นอันตรายไหมคะ แล้วทำยังไงถึงจะถ่ายได้ปกติ้ ยาระบายก็กินหมดแล้วคะที่บอกว่าดี ฟิตเน่ยิ่งแล้วเลยคะปวดท้องบิดแต่ไม่ออก เหนื่อยมากคะ ไม่รุ้จะทำไงแล้วว☹️ แม่ๆช่วยแนะนำหน่อยคะ ทรมารแล้วก็เหนื่อยยย ตอนนี้ก็ยังไม่ออกคะ

17 Các câu trả lời

น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นแบบคนท้องกินได้ ตัวนี้ถ่ายแบบไม่ต้องเบ่งเลยจ้าาาลองดูนะแม่

ลองทานกีวี่ ไม่ก็แก้วมังกรดูนะคะ แล้วก็ทานน้ำเปล่าให้ได้ประมาณ 1.5-2 ลิตรต่อวันค่ะ 😊

ลองทานแก้วมังกรนะคะ ช่วยให้ขับถ่ายและมีประโยชน์เหมาะกับคนท้องด้วยค่ะ

VIP Member

ลองทานผลไม่ช่วยเพิ่มกากใยอาหารดูคะ ส้ม มะละกอ แล้วก็ดื่มน้ำเยอะๆคะ

ลองโยเกิร์ต ผสม นมเปรี้ยวดูคะ สูตรดีท๊อก 15นาทีรู้เรื่อง

ไปโรงพยาบาลค่ะ หมอสวน เบ่งนานปวดนานไม่ดีนะค่ะ

ปรึกษาหมอดีกว่านะคะ

ส่วนของเราทาน lactis เป็นโพรไบโอติกส์ค่ะ แพงมาก แต่ก็ต้องยอมค่า

Câu hỏi liên quan