1 Các câu trả lời

ไม่สบายใจพบหมอนะคะ..

เราไม่ปวดหน่วงคะแม่..จะจี๊ดตรงปีกมดลูกด้านซ้ายขวาคะ..แต่พออายุครรภ์เพิ่มมากขึ้น..ช่วง30เราก็ไม่เจ็บแล้ว..แต่ท้องแรกเราไม่เป็นอะไรเลย..ตอนนี้ท้อง2เราเป็นคะ..หมอของเราบอกถ้าปวดหน่วงๆให้นอนพัก..เราคิดว่าบ้างคนปากมกลูกสั้นอาจทำให้เจ็บหน่วงได้..ของเราวัดปากมดลูกตอนอายุครรภ์20wหมอบอกว่าปากมดลูกยาว 3.9นิ้วไม่เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด..มาตรฐารหมอบอกต้องเกิน 2.5นิ้วขึ้นไป..พอดีเราฝาก ร.พ.เอกชนเขาดูแลดีมาก..ละเอียด..แต่ราคาค่าใช้จ่ายสูง..😊😊

Câu hỏi liên quan