2 Các câu trả lời

เคยคลอดค่ะปี2558แม่เคยใช้สิทธิ์ปกส.มหาชัยแต่ไปคลอดรพ.รัฐกระทุ่มแบน ต้องสำรองจ่ายก่อน4,000฿พอถึงวันออกจากรพ. จ่ายค่านู้นนี่ก้อประมาณ4,800฿ค่ะนอนห้องรวมนะค่ะ ถ้าห้องพิเศษก้ออีกราคาหนึง ถ้าคุณแม่จะขอย้ายสิทธิ์มันจะมีผลประมาณ1เดือนนับจากที่เราขอย้ายค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ

ย้ายสิทธิ์ในแอพ SSO ได้คะแม่ ไปห้องตรวจสอบสิทธิ์ก่อนใช้บริการจะสะดวกกว่านะคะ ในแอพ แม่สามารถดูยอดเงินพึงจะได้จากประกันสังคมได้ด้วยคะ ลองดูนะคะ ควรดำเนินการก่อนกำหนดคลอดอย่างน้อย 3w คะ

ขอบคุณมากนะค่ะ.