12 Các câu trả lời

นมปั๊มถ้าแช่ช่องธรรมดาอยู่ได้ 3-5 วัน แช่ฟรีซอยู่ได้ 3 เดือน ถ้าแช่ฟรีซแล้วลงมาละลายช่องธรรมดาอยู่ได้ 1 วัน นมปั๊มถ้าแช่ฟรีซแล้วมาละลายแล้วจะเป็นสีเหลือง เขย่าๆเบาๆให้ผสมเป็นเนื้อเดียวกันก็ทานได้ค่ะ ไม่เสีย นมแม่เสีย จะไม่แยกชั้น จะมีกลิ่นหื่นแรงมาก รสชาติเปรี้ยว ค่ะ

ไม่เสียค่ะแต่จะมีกลิ่นหื่น มันคือไขมันในนมแม่ค่ะถ้าน้ำนมส่วนหน้าจะเป็นสีใสๆก้นขวด ไขมันอยู่ชั้นบน ส่วนหน้าอยู่ก้นขวดเพราะมีส่วนผสมของน้ำ80%มีส่วนช่วยให้น้องขับถ่ายง่ายค่ะ ชิมดูค่ะถ้าไม่เปรี้ยวคือไม่เสีย

ไขมันในนมค่ะ ช่วยเพิ่มน้ำหนักลูกได้ดีเลย น้ำนมหน้าที่ใสๆ ช่วยเรื่องขับถ่าย น้ำนมส่วนหลังจะข้นๆ ช่วยเรื่องน้ำหนัก โปรตีนเยอะค่ะ

แช่ตู้เย็นเอาออกมาอยู่ได้1ชม.ค่ะ ส่วนบูดแม่ต้องชิมนะคะ ชัวร์สุด ส่วนไขมันกินได้ค่ะ

ลองชิมดูแล้วค่ะมันไม่บูด บางถุงก็เป็นบางถุงก็ไม่เป็น

ไม่เสียค่ะ ที่เหลืองๆคือไขมันจากน้ำนม สามารถทานได้ค่ะ ถ้าเสียคือแม่ชิมแล้วเปรี้ยวค่ะ

เขย่าให้เข้ากัน ให้น้องทานคะ ทานได้ เพิ่มน้ำหนักน้องดีมาก อย่าทิ้ง พยายามให้ทานให้หมด

แม่กินอาหารเสริมหรือเปล่าคะ ของเราเคยกินน้ำมันปลา นมก็เป็นแบบนี้​เหมือนกันค่ะ

ไขเหลืองๆ น่าจะเป็นนมส่วนหน้ามั้ยคะแม่ จะมีไขมันมากกว่าน้ำนมส่วนหลัง

นมแม่แช่ช่องธรรมดาอยู่ได้ไม่เกิน2 วัน ถ้าจะเก็บนานต้องฟรีสค่ะ

บ้านนี้พึ่งเป็นวันนี้ให้สามีชิมสามีจะอ้วกเลยค่ะน่าจะเสีย 😂