39 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ไม่มีเจ็บเตือนเลยค่ะ เเต่วันที่น้องจะออกมาก็มีมูกเลือดตัวแม่เองก็ยังเฉยๆเพราะไม่มีอาการอื่นร่วมด้วย พอสักประมาณ02:00เริ่มปวดท้องแบบอยู่ไม่ได้ค่ะ ตอนแรกก็คิดว่าเจ็บเตือนเพราะหมอบอกว่าปากมดลูกยังไม่เปิดสักเซน หมอจะให้ยาเร่งแต่ตัวแม่เองขอเปลี่ยนเป็นผ่า ทนมาจนเช้าเลยค่ะ พอไปถึงโรงพยาบาลตอน07:10 ปากมดลูกเปิดไป4เซนครึ่งแล้วค่ะ หมอเลยให้ยาเร่งคลอดจากที่ไม่ได้อยากได้ยาเร่งกับต้องโดนยาเน่งเลยค่ะ น้องคลอดตอน09:08ค่ะ❤️

มีท้องแข็งบ่อยๆ แต่แป๊ปดียว ลุกนั่งลำบาก มีเกรงตรงขาหนีบด้านขวา แต่ไม่มีอาการปวดท้องเลยค่ะ กลัวว่าจะแยกไม่ออกเหมือนกัน

37w6dแล้วคะ ปวดเตือนบ่อย ท้องแข็ง ตอนกลางคืนปวดเหมือนปวดประจำเดือน ไปหาหมอ หมอบอกปากมดลูกยังไม่เปิดคะ รออย่างเดียวเลย

37+2 คะ หน่วงมากเวลาเดินหรือขยับตัว ปวดตรงจิมิรู้สึกเหมือนบีบๆ มีน้ำใสๆไหลออกแต่ไม่มาก วันละไม่กี่หยด มีท้องแข็ง

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ แต่บ้านนี้ยังเงียบๆยุเลย มีท้องแข็งบ่อย ปวดหัวหน่าว แต่ไม่รุ้สึกว่าปวดจนทนไม่ไหว

ขขาหนีบนี่ปวดมากเลยค่ะ บางทีถึงกับเผลอร้อง🤣🤣

บ้านนี้ กำหนดจริง 20 มกรา อยากแตกมากค่ะ ท้องแข็งบ่อย เจ็บหน่วงปวดจิมิมาก วันที่9 หมอนัด ตื่นเต้นอยากจะเจอแล้ว

38+2 เจ็บท้องเตือนไป2รอบ ทุกวันนี้ยังดิ้นเก่งอยู่เลย ไม่รู้จะมาวันไหน รออยู่ทุกวัน ตื่นเต้นมากค่ะ

37+1 ท้องแข็ง เจ็บเตือนบ่อย ตกขาวเริ่มข้น หน่วงๆละค่ะ ที่บ้านบอกไม่เกิน1-2สัปดาห์ คลอดแน่นอน

37+5 เจ็บเตือนแล้วค่ะ ปวดท้องหน่วงร้าวลงหลังเลย นัดผ่าวันที่ 10 มกรานี้แล้วค่ะ😊

เช่นกันนะคะแม่🥰

37+6 ท้องแข็งบ่อยจ้า แต่ยังไม่มีอาการเจ็บท้องหลอกเลยจ้าา กำหนด 20 มกรา

คลอดวันเดียวกันเรยค่ะ

Câu hỏi liên quan