38 Các câu trả lời

หาหมอคับทางที่ดีที่สุด ถ้าได้ยามาทาลองทาดูสัก 1-2 วันนะคับถ้าเป็นผื่นก็หยุดทาทันที ไม่เเนะนำทาเเป้งนะคับ ลูกผมเป็นผื่นเเดง ตรงคอหาหมอ2-3 ครั้งไม่หายทายาก็หนักกว่าเก่า ผมเลยพยายามซับบริเวณคอให้เเห้ง หยุดทายาหยุดทาเเป้ง ไม่กี่วันก็หายคับ ของลูกผมนะคับ

พยายามเช็ดคอน้องให้แห้งหลังอาบน้ำ ถ้ามีแป้งที่เป็นเนื้อโลชั่นก็ทาให้แห้งค่ะ เวลาให้นมลูกก็ดูคอด้วยว่านมไหลลงคอไหม ถ้ามีให้เช็ดทำความสะอาด​ ทีแรกลูกเราก็เป็นแต่เราทำแบบนี้ตอนนี้ลูกเราหายแล้วค่ะ ลองทำตามดูค่ะ ถ้ายังไม่ดีขึ้น​ควรปรึกษา​แพทย์​ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็น ถึงคั่นเลือดซึมเลยค่ะหมอบอกน้องแพ้แป้ง แพ้โลชั่น ตัวไหนใครว่าดีแม่ลองมาหมดแต่ก็เหมือนเดิม เสียตังไปหลายบาท สุดท้ายหาย เพราะ ทาขมิ้น ที่ปลูกไว้ข้างบ้านให้น้อง😆 #แม่ลองทำดูนะค่ะ

VIP Member

ลูกบ้านนี้ก็เปนจ้า เดือนสองเดือนแรก คอน้องอับเปียก ค่ะ บ้านนี้เช็ดให้แห้งหลังจากอาบน้ำ ทาแป้งบ้างไม่ทาบ้างลองๆไปเรื่อยค่ะ จนตอนนี้ไม่เป็นแล้ว ค่ะ

ใช้บีแพนเธนทาค่ะ ห้ามทาแป้งนะคะ แป้งจะทำให้ยิ่งหมักหมมค่ะเวลาน้องเหงื่อออก อันนี้หมอแนะนำมานะคะ เพราะน้องที่บ้านก็เป็นค่ะ

VIP Member

เวลาอาบน้ำพยามเช้ดให้เเห้งน่ะแม่ตามคอตามข้อพับขาหนีบก้น พยามเช้ดให้แห้งให้มากที่สุด

ลูกเราเคยเป็นค่ะ ไปหาหมอเลย ยิ่งหาโน่นนี้มาทา ยิ่งแพ้ ยิ่งอับชื้นจ้า

ลูกเราเคยเป็นเหมือนกันค่ะ ทาแป้งศรีจันทร์เบบี้ 2-3ก็หายค่ะ ลองดูนะคะ

โรยผงวิเศษค่ะแม่แล้วเอาสำลียัดหายเลย บ้านนี้เคยเป็นค่ะ

VIP Member

หาหมอเลยค่ะ เพราะมีตุ่มขึ้นมันไม่น่าจะแค่อับชื้นนะคะ