227 Các câu trả lời

สู้ๆค่ะ บ้านนี้ก็เป็น ผ่าคลอดน้องสำลักน้ำคร่ำ เลือดข้นเกินเกน อยู่ห้องไอซียูเด็ก3คืน4 วัน แต่ไม่ท้อค่ะ ปั้มนมแม่ให้กิน พอน้องได้กินนมแม่ อาการดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ สู้ๆนะค่ะ

สู้สู้ค่ะ ลูกชายเราก้ผ่าฉุกเฉิน ยู่รพ11วัน เพราะน้องปอดคิดเชื้อ น้ำตาลต่ำ หายใจเองไม่ได้ต้องใช้ออกเจน ตอนนี้น้องแข้งแรงดีค่ะ ปล.5เดือน17วัน #เป็นกำลังใจให้นะค่ะคุนแม่

ของเราก็มีอาการสำลักน้ำคล่ำ และปอดติดเชื้อเหมือนกันค่ะ นอนในห้องไอซียูเด็ก 5 วัน ให้ยาฆ่าเชื้อ1อาทิตย์ ตอนนี้น้องได้ 3 เดือนแล้วค่ะ แข็งแรงดีค่ะ สู้ๆค่ะคุณแม่

อาการของแม่ตอนน้องอยู่ในท้องเป็นแบบไหนค่ะ

อาการล่าสุดน้องได้กลับบ้านแล้วนะคะ น้องสู้มาก พยายามกินนมถึงแม้จะกินจากเต้าไม่ได้เพราะแม่ นมบอด น้องก็พยายามกินจนหมอให้กลับบ้าน ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ

เก่งมากๆเลยจ้า ลูกเราเกิด รพ.ชลบุรีเหมือนกันเลย ตัวเหลืองได้อยู่ห้องเด็กป่วย 3 คืน

สู้ๆนะคะคุณแม่ บ้านนี้น้องก็สำลีกน้ำคร่ำค่ะ ให้ยาฆ่าเชื้อ 7 วันเหมือนกันอยู่กับหมอไม่มีอะไรน่าห่วงค่ะ ตอนนี้น้องตุ้ยนุ้ยเชียวค่ะ

ปั้มนม สต๊อกนมไว้เยอะๆ ให้น้องกินนมใส่ขวดให้กินแทนเต้าก็ได้คะ แต่ต้องเลี้ยงน้องด้วยนมแม่นะคะ น้องจะได้แข็งแรง ไวๆ สู้ๆคะแม่

สู้นะคะแม่บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะน้องได้อยู่ห้อง NICU 18 วัน อยู่ห้องพักฟื้น 4 วัน รวมทั้งหมด 22 วันค่ะทรมาณใจมาก

เหมือนลูกผมเลย แต่ตอนนี้น้องแข็งแรงมาก คนดูดบุหรี่ห้ามจับหมาแมวห้ามเข้าใกล้ ผมกว่าจะได้อุ้มก็4-5วัน

รอด้วยความรักค่ะ เป็นกำลังใจให้น้องและครอบครัวนะคะ เชื่อว่าพอครบสป. จะเป็นกอดที่อบอุ่นมากเลยค่า

ขอให้น้องหายไวๆ​ สุขภาพ​แข็งแรง​ๆ​ เป็น​กำลังใจ​ให้​คุณ​แม่นะคะ​ ขอให้ได้อุ้มน้องไวๆคะ✌️✌️

Câu hỏi liên quan