13 Các câu trả lời

กินได้ค่ะ จิบๆดูดสักอึกสองอึก แต่ถ้าอยากชื่นใจ ดื่มน้ำแดงผสมน้ำเปล่าเย็นๆก็ได้นะคะ หายๆทีพอหายอยาก น้ำร้อนอย่าร้อนมากนะคะ น้ำอุ่นๆพอค่ะ เดียวตกเลือด มากไปไม่ดี น้อยไปก็ไม่ดี น้ำอุ่นกลางๆพอ

อดใจนิดนึงนะ ดื่มนำ้อุ่นเกือบร้อนจะช่วยขับนำ้คาวปลาได้ดีร่างกายจะได้แข็งแรง พ้นเดือนก่อนค่อยทานของแสลงดีกว่า เพราะมีผลระยะยาวสำหรับแม่คะ่

ทานได้ค่ะถ้าน้ำสีดำจะมีกาเฟอีนแต่ถ้าเปนน้ำสีๆจะไม่มีกาเฟอีนค่ะกาเฟอีนคือจะทำให้น้องนอนไม่หลับค่ะแม่บ้านนี้ก้กินค่ะ

ตอนนี้คลอดน้องได้ 1 เดือนแล้ว อยากทานเหมือนกันเลยค่ะ แต่ยังไม่กล้าทาน เน้นไปดื่มน้ำอุ่นค่อนไปทางร้อนนู๊นเลยอะค่ะ

ไม่ควรทาน ถึงแม้น้องจะไม่ทานนมแม่ เพราะจะส่งผลต่อร่างกายแม่เองนะคะ แนะนำให้ดื่มน้ำอุ่นดีกว่าค่ะ

ให้น้ำคาวปลาหมดก่อนดีกว่าค่ะ ตอนนี้ทานน้ำอุ่นไปก่อน แต่ถ้าหิวให้จิบพอหายหิว

งดก่อนก้อดีค่ะ มดลูกจะได้เข้าอู่เรวแผลก้อหายเรวด้วยค่ะ

ปกติหลังคลอดควรทานน้ำอุ่นนะค่ะ

เค้าว่าได้นะ

VIP Member

กินได้ค่ะค่ะ

Câu hỏi liên quan