38 Các câu trả lời

เจ็บแบบทนได้ค่ะ ทำใจให้สบายนะคะ ตอนแรกนัดคุณหมอผ่าเหมือนกัน แต่คุณหมอประเมินแล้วว่าคลอดเองได้ สรุปน้องมาก่อนวันนัดผ่า ได้คลอดเอง ไม่ทรมานแบบที่หลายๆคนพูด ฟื้นตัวไว แผลหายไวด้วยค่ะแม่

ตอนคลอดไม่เจ็บค่ะ นี่ก็ท้องแรกเหมือนกันพึ่งคลอดไปวันที่3/7/67 ค่ะ แค่จะปวดทรมานตอนรอคลอดให้ปากมดลูกเปิด10เซนค่ะ พอไปคลอดก็โล่งเลยค่ะ ไม่เจ็บแผลใช้ชีวิตปกติค่ะ จนตอนนี้แผลปิดจะสนิทแล้วค่ะ

ไม่เจ็บคะ..ทำตามที่หมอบอก อาจจะเจ็บแค่ตอนรอปากมดลูกเปิดแต่ทนได้พอเหนหน้าลูกความเจ็บปวดก่อจะหายตามธรรมชาติคะ...สู้ๆๆนะคะเป็นกำลังใจให้แม่ๆทุกคนที่ท้องแรกและคลอดเองน๊าาาา❤️❤️❤️

สู้ๆค่ะ จะเจ็บระหว่างนอนรอปากมดลูกเปิด เจ็บแบบทนได้มั้ยก็พอทนได้แต่ก็มีความทรมานเพราะหลายชม. แต่พอคลอดน้องแล้วก็จะรู้สึกโล่งจริงๆ หลังจากนั้นก็เจ็บแผลไม่กี่วันค่ะ

นี่พึ่งคลอดเลยค่ะคนเเรกคลอดธรรมชาติน้ำคร่ำเเตก00:30ไปถึง รพ 01:00 นอนรอปากมดลูกเปิด10ซมเเค่3ชั่วโมง04:38คลอดน้องค่ะส่วนตัวเจ็บเเค่รอปากมดลูกกับเเผลเย็บค่ะหนูพึ่งอายุ17ปี

ไม่ตอนเย็บไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่ค่ะเพราะฉีดยาชาจะเจ็บเเค่ตอนนั่งค่ะนั่งลำบากไม่ได้ตัดไหมค่ะเป็นไหมละลาย

อยู่ที่ว่ารอคลอดนานแค่ไหน บ้านนี้2 คนแรกปวดไม่นานเจ็บท้องแบบทนได้ คนที่3 ปวดนาน ปวดมากเหมือนเอาความปวดของทั้ง2 คนก่อนหน้ามารวมไว้ที่คนนี้ มดลูกเปิดช้า

ความรู้สึกเราคือทรมานที่สุดที่แสนจะเจ็บปวดได้ค่ะ ตอนเร่งคลอดคือถ้าให้เลือกระหว่างตายกับคลอดเราเลือกตายเพราะทรมานและเจ็บปวดมาก หายใจแทบไม่ออก

บ้านนี้รู้สึกเจ็บแบบทนได้ค่ะ ตอนโดนกรีด ทนได้ ตอนเย็บทนได้ เพราะมียาชา ตอนรอปากมดลูกเปิดคือทรมานของทรมาน รอคลอดทรมานกว่าคลอดอีกค่ะ

ตอนท้องแรก ไม่รู้สึกเจ็บเท่าไหร่รู้สึกแค่อยากคลอดไวๆ บ้านนี้เจ็บท้องแค่ตอนหัวน้องจะโผล่แค่นั้นเจ็บท้อง+คลอดประมาณครึ่งชม.

ไม่เจ็บเท่าไหร่คะ ทนได้ ถ้าเทียบกะรอเห็นน่าลูก คนแรกคะ คลอดธรรมชาติ ถ้าถึงตอนปวดท้องความกลัวจะหายไปเลยคะ 😅😅 สู้ๆคะคุณแม่