20 Các câu trả lời

คลอดธรรมชาติจะฟื้นตัวได้เร็วกว่าค่ะ แต่ต้องลุ้นว่าจะปวดท้องตอนใหน ปวดนานใหม และจะคลอดยากแค่ใหน บางคนปากมดลูกเปิดช้าก็ต้องทนรอกันไป ถ้าไม่เปิดจริงๆก็โดนยาเร่ง ส่วนเราท้อง 2 ขอผ่าค่ะ อาจจะเจ็บแต่ไม่ทรมานนาน กำหนดวันได้ด้วย

VIP Member

ของเราก็ผ่าคลอดนะ3วันยังเจ็บแผลนิดๆ5วันหายเจ็บเลยค่ะอยู่ที่การกินของเราด้วยถ้าไม่กินของหวานของหมักดองไม่กินอะไรผิดสำแดงแผลหายเร็วค่ะแต่ถ้าคลอดธรรมชาติเราคิดว่าตอนขี้เยี่ยวพอเราเบ่งก็อาจจะเจ็บแผลคลอดเองมากกว่านะ

กลัวเหมือนกันเลยค่ะแต่ว่าถ้าคลอดธรรมชาติจะดีกว่าแต่กลัวเจ็บแค่ตอนเขากรีด แต่ถ้าผ่าคลอดอาจจะเจ็บมากกว่านะ😂

VIP Member

ตอนเเรกคิดว่าจะผ่าอย่างเดียวเลยค่ะ เเต่ตอนนี้เปลี่ยนความคิดตั้งใจว่าจะคลอดเองอ่ะ เพราะฟื้รคัวเร็วค่ะ

สำหรับบ้านนี้คิดว่าคลอดเองดีกว่าค่ะเจ็บแปบเดียวก้อหายแถมแผลก้อหายใวด้วยค่ะ

คลอดธรรมชาติ แผลจะหายเร็วกว่า ผ่าคลอด ผ่าคลอดหายดี ก็ 3 เดือนเลยคะ

VIP Member

คลอดเองดีกว่าค่ะ ฝื่นตัวเร็ว ส่วนผ่าคลอดเจ็บแผลกว่าจะลุกจะเดินได้

ตอบยากนะคะ เพราะคนผ่าไม่ได้คลอดเอง คนคลอดเองไม่ได้ผ่า 😀😀

คิดว่าธรรมชาตินะค่ะ ส่วนตัวคิดว่า มันคงเจ็บน้อยกว่าผ่า

คลอดธรรมชาติค่ะ ถึงนาทีจะคลอดไม่มีอะไรน่ากลัวค่ะ

Câu hỏi liên quan