70 Các câu trả lời

กินได้ค่ะบ้านนี้ไปถามมาจากหมอที่รพ เอกชนเลยว่าทานได้ไหมมีผลอะไรกับลูกหรือเปล่า หมอบอกไม่มีผลค่ะ เเค่ระวังท้องเสียเท่านั้นเองค่ะ ทานเลยคะ เเม่เราก้บอกว่าเขาก้กินไม่เห็นเป็นอะไรเลย ในเน็ตส่วนใหญ่น่าจะปลอมค่ะผลไม้ชนิดนี้มีสีรพคุณเยอะคะเเต่ไม่เป้นตัวขับเลือดคะ

บ้านนี้ก็กินตอน 2 เดือนนะคะ ปัจจุบัน 6 เดือน เคยค้นหาในกูเกิ้ลคุณหมอก็ออกมาบอกนะคะว่าไม่มีผล เหมือนคนที่กินน้ำมะพร้าวแล้วแท้ง คือ คนที่มีโอกาสเเท้งอยู่แล้วนะคะ ส่วนตัวไม่มีผลทั้งน้ำมะพร้าว ทั้งมะม่วงหาว

แล้วแต่คนแหละเนาะเเม่เนาะ กินพอหายอยาก กินมากก็เป็นโทษ ขนาดนมวัวกินมากก็เป็นโทษ

ทานได้นะคะ ที่มีข่าวว่ากินแล้วแท้งเมื่อก่อนคือข่าวปลอมค่ะ มีคุณหมอและนักโภชนาการมาให้คำตอบแล้วค่ะ https://youtu.be/46ZEXopZ0Rw ลองดูรายละเอียดดูนะคะ

เราเคยมีประสบการณ์ค่ะ ตอนท้องตรั้งก่อนที่ทำงานชอบเอามากินกันแล้วเรากินไปเยอะเลย แล้วเราก็แท้ง ไม่รู้เดฝกี่ยวกันมั้ย

เราก็เคยกินนะตอนรู้ว่าท้องอ่อนๆ จนตอนนี้จะคลอดเเล้ว เเต่ถ้าเค้าห้ามก็ไม่ควรกินนะคะ เดี๋ยวน้องจะเป็นอันตรายคะ

VIP Member

ใช่ค่ะ​ กินแล้วอาจตกเลือดได้​ แม่กินแล้วคอยสังเกตอาการตัวเองด้วยนะค่ะ​ ถ้าอาการไม่ดีรีบหาหมอด่วนค่ะ

แม่บ้านนี้ตอนท้องกินเป็นโลเลยค่ะ มารู้ทีหลังว่าขับเลือด เลยหยุดทาน จนตอนนี้คลอดน้องได้3เดือนแล้วค่ะ

ใช่ค่ะเพราะสรรพคุณทางยาของมะม่วงหาวมะนาวโห่คือขับเลือดค่ะ ทำให้แท้งได้ พูดง่ายๆคือ คนท้องห้ามกิน

VIP Member

เราอยากทราบค่่ะว่า อาหาร ผลไม้ที่กินแล้วที่บอกจะแท้ง เคยมีใครมีประสบการมั้ยคะอยากรู้คำตอบมากๆเลย

ใช่ค่ะ เราอยากรู้มากๆเลย ที่ห้ามกันมาว่ากินแล้วแท้ง ผลไม้อาหารนี่นั้นห้าม นะ เรายังไม่เคยเจอเลยค่ะ เราเคยเจอแต่ทุเรียนเพราะแม่เราคลอดก่อนกำหนดเพราะกินทุเรียนเยอะแล้วร้อนในค่ะ แต่ผลไม่อื่นไม่เคยเจอเลย

ใช่ค่ะ ถ้าท้องอ่อนๆ มีโอกสสแท้งได้เลยนะคะ เพราะมีสรรพคุณขับเลือด และช่วยให้มดลูกบีบรัดตัวค่ะ

Câu hỏi liên quan