332 Các câu trả lời

VIP Member

1 แต่บ้านนี้ไม่มีปัญหาเรื่อวผักผลไม้เลยค่ะเราหัดกันตั้งแต่7เดือนเราเสี้ยงสายBLWค่ะ หมดปััญหาเรื่องนี้เพราะเราจะให้เค้าเลือกอิสระในการกินและในการกิรทุกมื้อจะทีผักผลไม้​ด้วยเช่นกันทุกมื้อค่ะ

VIP Member

1 หาวิธีการดัดแปลงให้ผัก ดูน่าทานยิ่งขึ้น และทำใ้ไปเป็นส่วนหนึ่งของอาหารมื้อสำคัญๆของลูกๆ เช่น ชุปแป้งทอด หั่นให้ละเอียดมากขึ้นแล้วใส่ในอาหารเข่น ไข่เจียวผัดผัดรวมมิตรค่ะ

บ้านนี้2.4ขวบ ไม่ยอมกินผัก แต่ขอชิมนะคะ พอเข้าปากจะคายตลอด แต่ลูกชอบกินสาหร่าย เลยต้มผักเละๆ สับๆบี้ใส่ข้าว แล้วบอกลูกว่าสาหร่าย ลูกกินหมด2ถ้วยเลยค่ะ

VIP Member

1 ทีมใจแข็งค่ะ เทคนิคที่ใช้คือ ให้ลูกทายรสชาติของผักที่ลูกทานว่ามีรสชาติแบบไหน ถ้าทายถูกก็จะมีดาวให้ค่ะ ลูกชอบและสนุกมากๆเลยค่ะ

1ค่ะ แต่ไม่บังคับกิน ค่อยๆหัดไปหลายๆวัน เปลี่ยนผักไปเรื่อยๆ ถ้าบังคับวันนั้นเลย ลูกจะจำ ว่านั่งเก้าอี้นี้แล้วจะต้องโดนบังคับ

VIP Member

1ให้ฝึกกินต่อไป บ้านนี้ก็ไม่ชอบกินผักแม่เลยหั่นชิ้นเล็กๆให้กินบางครั้งก็ทำเป็นน้ำปั่นเลย

1 กินบางผักเวลาทานข้าวพยายามโน้มน้าว และมีการเล่านิทาน แต่ผลไม้ชอบมากกินเกือบทุกอย่าง

VIP Member

ถามลูกว่าชอบผักเเบบไหนบ้างเค้าอาจไม่กินบางชนิดก้อได้ค่ะรึกินผลไม้เเทนก้อได้ค่ะ

2.ใจแข็งคะ แต่ไม่ใจร้าน เอาไปทอด เอาไปต้ม เอาไปปั่น พยายามให้กินนิดหนึ่งก็ยังดีคะ

Super Mum

1 ค่ะ เพื่อสุขภาพลูกใจแข็งแต่ไม่ได้บังคับนะคะ พยายามเลือกผักหลากหลายชนิดสลับไป

Câu hỏi liên quan