32 Các câu trả lời

พยาบาลที่ทำคลอดให้บอกต้องกรีดเพราะมันหนาและแม่ไม่มีแรงเบ่งค่ะ แต่ตอนพยาบาลกรีดไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ รู้สึกเจ็บท้องอยากเบ่งอย่างเดียว

VIP Member

บ้านนี้เปิด 2.5 cm นอนรอคลอดหมอเดอนตรงจทุกชม. จนปากมดลูกเปิด 9 cm หมอให้รอขึ้นขาหยั่งจนเปิด 10 cm คะ เลยไม่รู้ว่าต้องกรีดก่อนไหม 🥹🥹

ถึงตอนนั้น ไม่รู้สึก เจ็บเพราะกรีดเลยค่ะแม่ ปวดท้องมากกว่า บวกกับหมอฉีดยาชา ให้ด้วยค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลยค่ะ

กรีดไม่ฉีดยาชาค่ะ จะฉีดแค่ตอนเย็บ😂

ยู่ที่ปากมดลูกเราว่าจะเปิดกี่เซ็นคะ แม่บ้านนี้ปากมดลูกเปิดน้อย หมอกรีดเยอะมาก #แต่ตอนที่กรีดไม่รู้สึกว่าเจ็บหลอกคะ

บ้านนี้ไม่ได้กรีดค่ะไม่มีแผลอะไรเลยคลอดง่ายมากคนที่สี่คลอดไวมากด้วยค่ะคลอดเสร็จอีกวันเดินได้ชิลล์เลย

TapFluencer

ไม่ทุกคนค่ะ เพราะบางคนฉีกเองก่อนจะกรีดก็มี กรีดไม่เจ็บเพราะส่วนใหญ่เราโฟกัสการปวดท้องมากกว่า

หลังกรีดแล้วต้องไปทำรีแพร์น้องสาวมั้ยคะ เราเลือกผ่าคลอดกลัวน้องสาวไม่กระชับ+เสียเงินรีแพร์🥲

กรีดค่ะเพื่อไม่ให้มันฉีก ไม่ต้องกลัวเจ็บนะคะแทบไม่รู้สึกเพราะเราจะปวดเบ่งคลอดมากกว่าค่ะ🤣🤣

กลัวมากเลยแม่ตอนนี้🥰

ถ้าหัวและตัวน้องออกง่ายก็ไม่ได้กรีดค่ะบ้านนี้หัวและตัวน้องออกยากหน่อยเลยโดนกรีด

ไม่ทุกเคสค่ะ พอตอนกรีดจิงๆไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะเพราะปวดท้องมากกว่าสิ่งอื่นใด