2 Các câu trả lời

ไปคลอดใช้สำเนาบัตรประชาชนแม่ พ่อ ทะเบียนบ้าน แม่พ่อ ถ้าไม่มีให้ไปคัดสำเนาทะเบียนที่เขตไหนก็ได้ค่ะ หรือถ้าหมายถึงภูมิลำเนาอยู่อีกที่แต่คลอดที่กรุงเทพได้ไหม ตอบว่าได้ แค่เรามีเอกสารครบค่ะ

Super Mum

คลอดที่ กทม. ได้ ร.พ. จะเอาชื่อเข้าทะเบียนบ้านกลางของ ร.พ. ก่อน จากนั้นแม่ค่อยทำเรื่องย้ายชื่อน้องออกไปทะเบียนบ้านตัวเองค่ะ สิทธิ์ 30 บาท ทำเรื่องย้ายสิทธิ์ออนไลน์ได้ค่ะ จะได้ไม่มี คชจ.

ขอบคุณค่ะแม่ ทะเบียนบ้านกลาง ของโรงบาลใช่ไหมค่ะ

Câu hỏi liên quan