6 Các câu trả lời

ไม่ทุกคนค่ะ ทุกครั้งที่นัดจะมีการตรวจฉี่ทุกครั้ง นั่นแหล่ะค่ะคือตัววัดว่าใครจะได้ตรวจน้ำตาลกับถ้านน.แม่ขึ้นเยอะเกินก็จะได้ตรวจเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่แอบกังวล

ไม่ต้องตรวจทุกคนค่ะ หมอพิจารณาจากน้ำหนักแม่ว่าขึ้นเร็วรึเปล่า ขึ้นมากน้อยแค่ไหน และเช็คจากปัสสาวะในแต่ละครั้งที่พบหมอค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่

VIP Member

ขึ้นอยู่กับหมอที่ฝากท้องค่า หมอเรา ต้องกลืนน้ำตาลทุกคน (ไม่มีตรวจปัสสาวะในแต่ละเดือน) คิวเราต้องกลืนน้ำตาลตอน 28w ตอนนี้ 25w ค่า

ขอให้ผลออกมาปกตินะค้า ✌🏻

ของเราที่ออสเตรเลียตรวจทุกคนค่ะ ตอนวีค24-28 คนไหนเสี่ยงมากตรวจ2-3 รอบค่ะ คนไม่เสี่ยง หรือเสี่ยงน้อยต้องตรวจ 1 ครั้งค่ะ

ขอบคุณคะแม่

ขึ้นอยู่กับ รพ คลินิค นะคะ แต่ต้องตรวจทุกคน ช้าหรือเร็วก็ตามหมอสั่งนะคะ

ขอบคุณสำหรับความรู้นะคะแม่ๆ

ไม่ทุกคนค่ะ อยู่ที่ความเสี่ยงมากหรือน้อย

ขอบคุณนะคะแม่