7 Các câu trả lời

น้ำเดินหรือตกขาวคะแม่บางคนตกขาวออกมาเป็นน้ำก็มีคะ แต่ถ้าเรารู้ว่าน้ำเดินก็ต้องไปหาหมอคะอันตรายคะ 31wก็คลอดได้คะ ถ้าน้องจะออกแล้วจริงๆๆ

ไปหาหมอเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณแม่ๆมากค่ะ🙇🏻‍♀️💗

กลัวทำไม เราท้องแข็งบ่อยตอน29wkรีบไปหาหมอ ได้ยับยั้งทัน ฉีดยากระตุ้นปอด ได้ยาลดอาการมากิน ตอนนี้32wkแล้ว

ถ้ามีอาการควรรีบไปคะ อย่ามากลัว จะเสียใจทีหลังนะคะ ถ้าน้ำเดิน น้ำคร่ำแห้งมาถึงชีวิตนะคะ

ควรไปตั้งแต่มีน้ำเดินครั้งแรกแล้วนะคะ เพราะมันไม่ปกติ ถ้าอายุครรภ์ยังไม่มาก

กลัวทำไมคะ ไปหาหมอค่ะถ้ามีอาการผิดปกติไม่รักลูกหรอคะ

ไปหาหมอยังคะเเม่เป็นไงบ้างคะ

โล่งอกไปหน่อยค่ะ

หาหมอดีที่สุดค่ะ